PDA

View Full Version : Cần hỏi cách cài mediadirect cho dell studio 1535

nghiepdung
14-10-2008, 00:30
Bác nào biết cài mediadirect cho dell studio 1535 ko chỉ em với , em mới mua máy nhưng lỡ fomat toàn bộ lại ổ (mất hết cả recovery và mediadirect )nên giờ toàn bộ phím cảm ứng + điều khiển ,của chức năng nghe nhạc(chỉ dell mới có thì phải) , và phím open (để cho đĩa ra trên máy(cũng là cảm ứng)) đều ko hoạt đông đc .
Em ra mấy hàng sửa chữa laptop hỏi thợ tại sao thì nó loay hoay cả buổi cài các loại driver cũng ko đc ...
Cũng may là lên 1 số diễn đàn mới biết là phải cài cái mediadirect đó thì phím cảm ứng và điều khiển mới hoạt động đc nhưng tất cả hướng dẫn trên mạng đều dùng loại đĩa mediadirect3.0 ( cho đời vostro 1400 và 1 số đời cũ ) Mà khi mua máy ,em đc nó đưa cho cái đĩa cài Reinstalling Dell mediadirect 4.0 ( đời mới hơn)

Bản mediadirect3.0 đó có thể boot đc thì phải nên có vẻ cài dễ hơn vì theo hướng dẫn của rất nhiều ng trên diễn đàn nói vậy .... còn bản 4.0 này ko thể nào boot để chia ổ lúc đầu đc ,lên google seach thì cũng chẳng có ai hướng dẫn cách sử dụng bản này cả huhuhuh ..... ai biết chỉ dùm em với , em cám ơn nhiều !!!!
Lần xem: 0
PUBLISH 2 HOMEPAGE

quanghaihcm
14-10-2008, 11:25
bạn xem thử nó cho setup trong win ko?