PDA

View Full Version : Tư vấn về việc đặt chung 2 quảng cáo

Athaygiao
13-10-2008, 20:24
Hiện tại blog của mình định đặt thêm cái VADPAY nữa, đang đặt GA - tiền cũng khá và muốn giàu hơn nữa. Liệu đặt chung GA và VADPAY có vi phạm TOS của GA không nhỉ?
Các bác cho nhận xét về cái VADPAY này thế nào?

vuacuagai
13-10-2008, 20:53
Hiện tại blog của mình định đặt thêm cái VADPAY nữa, đang đặt GA - tiền cũng khá và muốn giàu hơn nữa. Liệu đặt chung GA và VADPAY có vi phạm TOS của GA không nhỉ?
Các bác cho nhận xét về cái VADPAY này thế nào?

ước gì em như anh ấy :rolleyes:

cái vụ TOS thì em chưa xem chưa biết. Còn chuyện đặt thêm và kiếm thêm thì cũng chưa biết luôn :lick:. Nhưng chắc nhất là cứ thử nghiệm, rồi đánh giá từ tình hình từ thực tế thôi.

Đặt thêm ads khác, nó sẽ xảy ra hiện tượng cướp click của nhau, cướp không gian của nhau. Ví dụ như người ta vào blog bác, chỉ có GA, thì xác suất click GA sẽ nhiều. Còn khi có ads khác thì tỉ lệ click ấy sẽ giảm xuống. Nếu như bid của ads khác cao hơn GA thì ko nói gì, còn nếu nó thấp hơn GA nhiều, thì xem total 2 ads có bằng 1 mình GA hồi trước ko?

Điều này còn quan trọng nếu như blog bác nào chưa đạt tới mức lấy check mỗi tháng thì nên khoan nghĩ đến chuyện này. 1 ví dụ điển hình là cùng 1 lượng traffic, chỉ chơi GA, em được $100. Nhưng em chơi kết hợp 3 chương trình phổ biến là GA, Kontera, Chitika và giả sử như em đạt $180 tháng đó đi, chia đều ra mỗi loại GA: $60, Kontera: $60, Chitika: $60 thì tháng đó ko thể lấy check.

Còn nếu bác nào đã khá rồi thì vấn đề lấy check mỗi tháng xem như chuyện nhỏ :cool2:

Em thấy có 1 sự kết hợp tuyệt vời là GA với Kontera. Kontera nó ko chiếm khoảng không gian. Thường thì đầu post, cuối post được bảo vệ bởi 2 block GA, khoảng giữa bài post sẽ rất ư là lạc lõng, do đó cần có Kontera đệm vào vài cái link lol.

Nhưng thực tiễn vẫn là trên hết. Thử nghiệm 1 tháng đi bác, rồi báo anh em xem cách kết hợp có tăng thêm thu nhập ko?

Athaygiao
13-10-2008, 21:12
Ok!
Trang của mình cũng mới và chỉ là blog tiếng anh. Đây là traffic của nó các bác cho lời nhận xét nhế

Athaygiao
13-10-2008, 21:21
Bạn có bán blog đó ko?
Mình ko bán đâu, bởi vì mình làm nó một phần vì GA một phần là để chia sẻ kinh nghiệm của mình. Ngày nào mình cũng trả lời vài chục comment của thành viên nên thấy rất vui coi như là thời gian giải trí

vuacuagai
13-10-2008, 21:30
Bạn có bán blog đó ko?

bác đổi avatar rồi à?

có nhiều cái blog em làm ghiền ấy, bán thì đứt ruột lắm. Được người khác comment và trả lời cũng vui lắm bác à.

lordgoth
14-10-2008, 17:44
tớ trước đây cũng có thử đặt.nói chung cũng đc nhưng tớ để ý thấy đặt chung với ads khác thì bid thằng adsense có vẻ giảm ( tất nhiên tiền adsense sẽ giảm nếu đặt thêm quảng cáo khác ,anyway chỉ cảm giác thôi ... ai bít đc :) )

Genie
17-10-2008, 14:39
blog bác pro thế, từ 0 lên 1000 visit, quá ghê

VNTTN
17-10-2008, 15:03
Bác này chơi thể loại gì vậy nhỉ? từ 0 lên hơn 1k thì khủng quá! À, hay là đổi hoặc mới add code analytics.

wilsoninlove
17-10-2008, 15:20
Hì, chắc là mới add code GA vô ^^

qingsong
17-10-2008, 15:28
Ước gì có chục cái như của thaygiao nhỉ:drool:

pixelart
18-10-2008, 15:11
đặt chung chẳng sao cả

iamvietnam
19-10-2008, 15:11
topic chỉ mang tính chat chít à???