PDA

View Full Version : Máy bị hỏng.Giúp đỡ

trungestih
13-10-2008, 10:15
Máy của mình không lên màn hình,khi mình khởi động máy,nó hiện những chữ sau đây:
Updating ESCD...Success
Verifying DMI Pool Data
NTLDR is missing
Press CTRL+ALT+DEL to restart
Mình không biết làm thế nào để vào được màn hình,mong các bạn giúp mình với.Cám ơn nhiều

lee_huynh306
13-10-2008, 10:43
Bị thiếu mất file NTLDR trên primary partition rồi bạn ạ, thường là C:, bạn thử copy 1 file NTLDR từ một máy khác sang xem, có thể copy từ mức DOS hay xách ổ cứng sang máy khác, hoặc cũng có thể để đĩa windows vào chọn repair.

ngondensang2007
13-10-2008, 10:45
Máy của mình không lên màn hình,khi mình khởi động máy,nó hiện những chữ sau đây:
Updating ESCD...Success
Verifying DMI Pool Data
NTLDR is missing
Press CTRL+ALT+DEL to restart
Mình không biết làm thế nào để vào được màn hình,mong các bạn giúp mình với.Cám ơn nhiều

trungestih pác học ở trường estih à.Trong trường có dạy lỗi này cơ mà.Hay nhỉ dân Estih có cái lỗi đơn giản thế này mà cũng pải đi hỏi.Hay là tại không học mà toàn cúp cua đi óanh games

tran_phong
13-10-2008, 11:10
trungestih pác học ở trường estih à.Trong trường có dạy lỗi này cơ mà.Hay nhỉ dân Estih có cái lỗi đơn giản thế này mà cũng pải đi hỏi.Hay là tại không học mà toàn cúp cua đi óanh games

sock nhi~
Thế bác có học xong chương trình phổ thông trung học chưa ?
Giờ kêu ông làm 1 tích phân hay 1 bài cơ vật lý gì đó coi ông có làm được liền không nhỉ.
Ở đây là giao lưu học hỏi, không phải học bao nhiêu là biết hết bấy nhiêu đâu bạn đừng tự tin quá đáng.

ngondensang2007
13-10-2008, 11:18
sock nhi~
Thế bác có học xong chương trình phổ thông trung học chưa ?
Giờ kêu ông làm 1 tích phân hay 1 bài cơ vật lý gì đó coi ông có làm được liền không nhỉ.
Ở đây là giao lưu học hỏi, không phải học bao nhiêu là biết hết bấy nhiêu đâu bạn đừng tự tin quá đáng.

Pác nên nhớ cái gì thuộc về kiến thức cơ bản rồi thì không thể nào quên được.
Em nhớ lỗi này thì trường nó đã dạy và không tài nào có thể quên được vì đây là lỗi thường gặp trong máy tính vì vậy mới hỏi là tại sao học ở estih mà có cái lỗi nhỏ như vậy cũng không biết cách giải quyết.
Trừ khi trong khi học cái lỗi này ta bỏ đi óanh games.Cái này hồi xưa em cúp cua suốt em bít chứ sao đâu ta.