PDA

View Full Version : phần mềm làm ebook?

tanbinh
22-07-2003, 10:58
Nhờ các bạn chỉ giúp mình phần mềm và cách để làm ebook đơn giản
Xin cảm ơn nhiều!

vanlang
22-07-2003, 11:40
bạn có thể dùng adobe acrobat để làm ....

heather
22-07-2003, 11:43
hix mà làm bằng cách nào chứ ???

tanbinh
22-07-2003, 11:44
Nhưng mà làm như thế nào? Bạn có thể nói thêm vài chỉ dẫn không? Cảm ơn bạn thật nhiều!

vanlang
22-07-2003, 11:50
ec .. tui chưa thử lần nào .. để chiều nay tui ra mua một đĩa về làm rùi post chỉ dẫn cho bà con :D

vanlang
22-07-2003, 18:14
Hê tui mua về và làm thử rùi nè cách của tui mò nhé :
Trước tiên cài adobe acrobat nhé:
Sau đó bạn hãy gõ trong word trước, rồi vào chọn File/Print ( nhấn Ctrl + P) rồi chọn trong phần name của máy in ra acrobat distiller rồi chọn ok , sau đó chọn tên file và thư mục để save , rồt chỉ việc ngồi chờ là OK :D .. Chúc thành công .. Thân
Tuy nhiên việc tạo file .pdf sẽ nặng hơn file .doc đó :D

tanbinh
23-07-2003, 15:23
Cảm ơn Vanlang thật nhiều, mìnhlàm ok rồi. Nhưng mình có một câu hỏi thêm thế này, mình tháy một số ebook không cho phép click chuột phải, không cho edit, copy, select... vậy bạn có biết nó được làm như thế nào không, với một cuốn đã làm như vậy rồi thì có gỡ bỏ được không vậy? Mìnhtìm mãi đoạn này mà chưa hiểu họ làm thế nào?
Tiện hỏi thêm luôn là xây dựng thế nào để có phần mục lục, tức là bấm vô mục lục sẽ link tời bài viết í?

vanlang
23-07-2003, 19:35
thú thật là bạn nói tui mới nghĩ đến nhưng mà dễ thôi , có mà bạn nói làm bookmark , có nghĩa là khi mình nhấn thì nó nhảy đến chỗ mình đánh dấu sắn(giống trong html đó) ..mình sẽ chỉ cho bạn nhé :
Trước tiên bạn mở cái phần mà bạn đã conver từ .doc sang .pdf nhé , sao đó nhấn F5 để hiện ra cái phần BookMark (lúc này chưa có gì nên trống trơn ) , rồi di chuyển cái thân của bài viết tới chỗ muốn đánh dấu sau đó nhìn thấy cái chữ bookmark to đùng, nhấn vào nó , chọn newbookmark , rồi đánh tên vào . thế là ok rồi .. bạn thử đi nhé, nếu không được tôi sẽ viết hẳn một bài có minh họa cho ban luôn .Thân

BoyNOKIA
23-07-2003, 21:27
Cách làm E-book & soft làm E-book có hướng dẫn trong "Làm Bạn Với Máy Vi Tính". Nhưng hiện thời tui không có để post lên được. Nếu không gấp thì đợi tui post lên cho nha!

tanbinh
23-07-2003, 23:03
Cảm ơn các bạn, có gì chỉ dẫn xin đợi sự giúp đỡ của các bạn. Mìnhcũng sẽ cố mày mò
regards!

nham307
06-08-2008, 20:31
Ngoài ACcrobat ra còn có phần mềm nào khác không vậy
nếu có thì post nên nhé mình cảm ơn trước

hi_promete
07-08-2008, 12:20
Bác có phầm mềm làm book .prc ko?

fushina
07-08-2008, 17:36
ebook có nhiều định dạng khác nhau, nếu muốn làm ebook .prc thì dùng Mobipocket reader vừa để xem vừa để chuyển. Nếu muốn chuyển thì nhấp vào chữ Import chọn file cần chuyển rồi thì phần mềm sẽ chuyển cho bạn, ebook sau khi chuyển xong sẽ lưu trong My documents --> my ebook

tthanhxuan147
26-03-2009, 09:35
huong dan lam phan mem doc sach ebook duoc ko?gio dang ket lam bai nhung ko co huong dan search khong ra