PDA

View Full Version : Cần giải đáp

muose01
11-10-2008, 22:09
máy tính của em khi cài WIN( XP2) thì khi Đang cài đặt, đến phần Copy để chuẩn bị cái đặt thì màn hình Xanh lè( Hiện bao nhiêu là chữ trên ấy ý) Em không biết tiếng Anh Nên không biết nốní gì, Hỏi bạn em nó bảo là do hỏng Ổ CD thì Em cắm và thay ổ CD khác vào để cài thì hiện tượng trên vẫn Ý nguyên. LAu chùi RAM, Cắm lại cáp, Nhưng vẫn không đc. Mà máy của em trước khi cần cài lại là Cứ khi bắt đầu vào WIm là Máy tự động Reset lại. Em xin hỏi có phải d phần cứng không? Và làm cách nào để khắc phục tình trạng trên. Xin Các "Bdo" chỉ giáo cho em

conan52
11-10-2008, 22:13
đề nghị bạn không được phỉ bám nhân tài bạn phải tôn trọng người khác thì người khác mới giúp mình chứ!!! Đĩa WIN XP SP2 của bạn bị hỏng rùi bạn ra quán phần mềm mua cái đĩa khác về cài lại xem nếu k được cứ post bài nên cho các Pro khác giúp đỡ

fbi_12d
11-10-2008, 22:26
thế thôi đĩa win bị hỏng hoặc bị lõi rùi đó,nếu ổ đĩa mà hỏng thì nó ko nhận đĩa từ đầu rùi chứ

ngondensang2007
12-10-2008, 09:49
máy tính của em khi cài WIN( XP2) thì khi Đang cài đặt, đến phần Copy để chuẩn bị cái đặt thì màn hình Xanh lè( Hiện bao nhiêu là chữ trên ấy ý) Em không biết tiếng Anh Nên không biết nốní gì, Hỏi bạn em nó bảo là do hỏng Ổ CD thì Em cắm và thay ổ CD khác vào để cài thì hiện tượng trên vẫn Ý nguyên. LAu chùi RAM, Cắm lại cáp, Nhưng vẫn không đc. Mà máy của em trước khi cần cài lại là Cứ khi bắt đầu vào WIm là Máy tự động Reset lại. Em xin hỏi có phải d phần cứng không? Và làm cách nào để khắc phục tình trạng trên. Xin Các "Bdo" chỉ giáo cho em

Đây là một trong những lỗi đau đầu dân kỹ thuật.Trước tiên bạn nên test thử lại RAM khác bằng cách mượn một thanh RAM đang chạy ngon lành.Nếu máy bạn chạy 2 thanh thì test thử từng thanh một.
Nếu RAM không vấn đề thì xem lại nguồn hoặc quạt chíp, và chíp xem thế nào.
Nếu tất cả các cái trên đều ngon lành thì lỗi còn lại duy nhất ở đây là Main.
HDD thường chỉ có bad hoặc lỗi luôn là chủ yếu nhưng ở đây đã đọc được rồi thì có thể loại trừ khả năng lỗi HDD

conan52
12-10-2008, 17:23
sặc ai bảo đĩa win lỗi thì nó không nhận đĩa khi cài win đến file nào bị lỗi thì hệ thống sẽ thông báo và dừng việc cài đặt lại ngay!!!! Bạn có thể nói rõ hơn là nó hiện cái gì nên k?!!!!

kimtien
13-10-2008, 14:03
Theo tớ thì 90% máy của bạn bị lỗi Ram ; 10% là bị chipset card màn hình.
Tóm lại kiểu gì cũng mất tí phí rồi. :-)

muose01
14-10-2008, 21:13
Không phải là tại RAM đâu. Khi cắm thanh RAM này vào máy khác thì máy vẫn chạy ngon lành ah. còn về bị chipset cạc màn hình thì em chịu ah. Nay em ị thêm bệnh nữa là Khi vào đến biểu tượng Loading của Win thì máy Bắt đầu REset. DL Của máy tính Ở hết ổ C. đã repair lại WIN mà vẫn thế ah. H eM phải làm cách nào Đây?