PDA

View Full Version : Cách ghép lồng nhạc vào video clip

MT07_NT3
11-10-2008, 18:10
Em đang định làm một video clip riêng cho mình,nhưng ko biết làm thế nào để lồng nhạc vào cho khớp với clip.
Mong anh em chỉ giáo giúp em.
Em thank anh em trước

minhmedia
11-10-2008, 18:41
Việc đầu tiên là chuẩn bị 1 đài cassete cho ca sĩ hát nhép khi quay clip.
Sau khi capture, import vào trình dựng phim thì cắt từng clip (1 clip quay 1 lượt hát) và đánh dấu đoạn đó quay góc nào, cận hay toàn, lia, zoom....... Thả đoạn audio đã mix xuống timeline và chọn đoạn clip nào muốn đưa lên hình. Có thể thả hết clips đã quay xuống timeline và bật sáng từng clip và lựa chọn, điều chỉnh lên xuống sao cho ca sĩ hát trùng với nhạc là ok.

trongquan24
20-04-2009, 15:19
mình có nhiều đoạn video clip quay bằng ĐTDĐ, tiếng ồn quá, mình muốn tách tiếng và lồng nhạc khác vào vậy bạn nào có cách giúp mình lồng nhạc vào video thì vui lòng chỉ dùm mình với hoặc mail theo địa chỉ trongquan_nguyen2000@yahoo.com

nino
20-04-2009, 18:57
Có nhiều soft hỗ trợ đó bạn, không biết file bạn dùng đuôi gì, windows movie maker của win xp cũng làm được mà

nguyenthinga71
09-05-2009, 21:29
Tôi không bếit về Tiếng Anh mà các phần mền cắt ghép phim tôi thấy có rất nhiều nhưng chưa tìm thấy phiên bản nào bằng tiếng Việt có phần mền nào cắt phim chèn nhạc nao bằng tiếng việt không nhỉ DDTH giúp tôi với!

phandiem666
10-05-2009, 19:42
mình có nhiều đoạn video clip quay bằng ĐTDĐ, tiếng ồn quá, mình muốn tách tiếng và lồng nhạc khác vào vậy bạn nào có cách giúp mình lồng nhạc vào video thì vui lòng chỉ dùm mình với hoặc mail theo địa chỉ trongquan_nguyen2000@yahoo.com

thật sự mà nói là rất khó để có 1 phần mềm hoàn chỉnh cắt hẳn tiếng ra để lồng tiếng khác vào. có lần 1 số người đưa cho mình 1 bài hát yêu cầu cắt tiếng ra chỉ để lại nhạc nhưng mình làm mãi mà k đc, vẫn còn vang đâu đấy tiếng cuaer bài hát.nếu bài hát bằng karaoke thì quá đơn giản.
vấn đề mà bạn nói là cắt tiếng hoàn toàn để lồng nhạc hay sao, cái đó thì quá dẽ dàng, bất kỳ 1 phần mềm làm phim nào cũng chia riêng đường tiếng và đường hình, chỉ cần bấm vào nút câm tiếng là đoạn clip đó sẽ k có tiếng nũa.

wwwlehongcuong
25-06-2009, 11:50
Ai biết chỉ giùm mình chi tiết hơn theo địa chỉ : wwwlehongcuong.com26@yahoo.com

hoduymy
30-06-2009, 11:41
Bạn dùng phần mềm Audio to video maker hoặc Ulead video studio.Phần mềm ghép nhạc vào clip.Nếu ban vần mình gửi link cho.PM cho minh theo yahoo quaylaitunoibatdau911

Dazzle
02-07-2009, 21:20
Cách cắt nhạc, ghép nhạc, dựng clips, ghi ra đĩa, tạo hiệu ứng cho các clíp...có đầy trong diễn đàn này. Các bạn chỉ cần chịu khó đọc một chút, nghiên cứu một chút là tự làm được. Còn các bạn hỏi như vậy, bọn mình vẫn phải viết trả lời lại, rồi các bạn cũng lại vẫn phaỉe đọc. Vậy tốt nhất là chịu khó đọc luôn đi. Kế cả các pohần mềm sử lý phim và âm thanh cũng đầy trong này mà...Không tin các bạn cứ chịu khó tìm một tý là thấy ngay thôi.

minhhung880479
31-07-2009, 20:26
toi ghep phim bang widows movir maker nhung khong tai lam duoc, xin cac bac huong dan tan tinh dum ! thank you.
trang_tuan_minh@yahoo.com.vn

Co Loa
31-07-2009, 21:17
Lần sau bạn hãy viết tiếng Việt có dấu.
Có thắc mắc thì hãy nêu rõ các thao tác cũng như dùng video loại nào.

kubin_88
07-01-2010, 13:13
Hướng dẫn cho tớ cách ghép nhạc vào video sao cho khớp với... Thanks..!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Làm sao để nhạc và hình khớp nhau..

KenNy TN
15-01-2010, 13:06
Ulead videostudio
Adobe Premiere
Pinnacle studio
Adobe After Effect
Avid Liquid
Sony vegas
Movie Maker
.................................................. .

ngocxinhvp2010
20-12-2010, 13:53
thật sự mà nói là rất khó để có 1 phần mềm hoàn chỉnh cắt hẳn tiếng ra để lồng tiếng khác vào. có lần 1 số người đưa cho mình 1 bài hát yêu cầu cắt tiếng ra chỉ để lại nhạc nhưng mình làm mãi mà k đc, vẫn còn vang đâu đấy tiếng cuaer bài hát.nếu bài hát bằng karaoke thì quá đơn giản.
vấn đề mà bạn nói là cắt tiếng hoàn toàn để lồng nhạc hay sao, cái đó thì quá dẽ dàng, bất kỳ 1 phần mềm làm phim nào cũng chia riêng đường tiếng và đường hình, chỉ cần bấm vào nút câm tiếng là đoạn clip đó sẽ k có tiếng nũa.

Bạn à? mình có quay một clip trông một game mà mình thích. Đoạn clip đó quay ko có tiếng? giờ mình muốn chèn vào clip đó nhạc thì phải làm sao ạ? .phần mền mà mình dùng để quay là cyberlink yocam.Mình chọn phần quay trên desktop.
bạn có cách nào giúp mình được ko ạ? Để viết bài này m phải đăng ký Lần sau chắc mình quên mất mật khẩu thôi.nếu bạn giúp mình thì pm cho minh theo địa chỉ ngocxjnh_yeulacuoi@yahoo nhé .M thật sự rất muốn làm hoàn chỉnh clip đó.rất mong bạn giúp đỡ.thật sự CẢm ơn bạn rất là nhiều
Chờ tin bạn trong một ngày gần nhất