PDA

View Full Version : Acer, không còn gì để nói

soulless
11-10-2008, 11:13
Thật sự là tớ post topic này lên để nếu bác nào định mua laptop Acer và đặc biệt là Aspire One thì nên cân nhắc kĩ. Tớ là chủ nhân xấu số của một em Aspire trắng, bỏ qua những bất tiện khi sử dụng một cái laptop mini thì chất lượng của nó quả là có vấn đề.

Em của tớ là loại 120Gb, mua 8.990.000 ở 1 Yết Kiêu ấy. Vì mê mẩn vẻ nhỏ xinh đáng yêu của em ấy, tớ đã lờ lớ lơ đi vụ người em ấy nóng phừng phừng khi sử dụng, thi thoảng em ấy khó nhọc thở khò khè, webcam thì sương khói mờ nhân ảnh (trong khi loại 8Gb ở Pico thì nét lung linh)....Nhưng đến ngày thứ 3 thì em ấy kêu quàng quạc lên vì bị sốt 100 độ, tớ restart lại thì kêu khẽ hơn nên tớ cũng tặc lưỡi cho qua, đến ngày thứ 5 thì em ấy kêu toáng lên ăn vạ suốt ngày đêm mặc nỗ lực restart của tớ. Tớ đành lôi em ấy đi bảo hành và được phán lỗi phần cứng, hỏng quạt. Vâng, sinh con mà chưa đầy tuần nó đã đổ bệnh và bị mổ xẻ, tớ đau lòng lắm.Phiếu bảo hành của tớ thì không có số và không được lưu trong database của trung tâm bảo hành. Tớ nhất quyết đòi đổi máy vì không chấp nhận được việc laptop mới dùng mấy ngày mà dị tật như thế, nhưng tất nhiên là không được rồi. Và giờ tớ đang dùng em máy tật nguyền đấy, em vẫn nóng sốt như thường, nóng bỏng chân ạ, hic hic.

Tạm thời thì em ấy mới bị những bệnh như thế, còn em Travel Mate của bạn thân tớ thì nhẹ nhàng hơn, bị chết sạc sau 3 tuần mua máy, và cũng lằng nhằng trong khâu thủ tục, đổi chác...Nói chung là tớ nản lắm ý, nhưng ngu thì chết chứ bệng tật gì, chết vì thiếu hiểu biết thôi thì chúc các bác sáng mắt sáng lòng ạ.

coruso
13-10-2008, 10:12
chỉ có 1 câu nói duy nhất trong trường hợp này là: chia buồn.

sonyvaio12
13-10-2008, 15:09
Thực sự chia buồn:(
Netbook mà mới đc có mấy ngày mà đã trục trặc thì nó sẽ bị suốt thôi.

thocon_rangsun
13-10-2008, 15:22
Hic...chia buồn cùng bác!
Em mới lấy con Dell XPS M1530 2 ngày, củng đang test thử nhưng chưa thấy vấn đề gì xãy ra, nghe bác nói mà lo quá, hy vọng thằng em nó không sao

Duong_qua1109
20-10-2008, 11:41
chia buồn với bác nha,sao lúc đầu bác ko xem kĩ,mình thấy em Eee1000h của asus hay,msi,hay dell mini note cũng được mà