PDA

View Full Version : Giúp em tắt chế độ này đi

likepascal
11-10-2008, 09:00
Em update win bằng đĩa cài win...update xong thì nó hiện 1 thông báo có 3 cách chọn là: 1 là "retry",2 là "skip", 3 là "close".
Em chọn "skip" rồi win khởi động lại va nó hiện ra cái này
nó khác tự động chon mục 2.nhưng khi vào mục đó thì win không khởi động được...nếu muốn khởi động win thi phải chọn mục 1 ....
Các anh giúp em với...cái này bất tiện lắm các anh giúp em cách tắt nó đi...(nếu em không chọn mục 1 thì nó lại tự động chon mục 2 trong vòng 3 giây)

CNX
11-10-2008, 09:07
boot.ini ---> cái file này bị ẩn nằm ở C:\

inoutbox
11-10-2008, 11:06
ban vao muc mot song vao run danh chu msconfig vao song vao tap boot sem tep tin boot.ini con hay khong neu ko con thi anh hay danh rong lenh nay vao nhe [boot loader]
timeout=30
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOW S
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /fastdetect /usepmtimer /NoExecute=OptIn
song save vao khoi dong lai may la ok luon
chuc thanh cong nhe

tuantute
11-10-2008, 11:19
Em update win bằng đĩa cài win...update xong thì nó hiện 1 thông báo có 3 cách chọn là: 1 là "retry",2 là "skip", 3 là "close".
Em chọn "skip" rồi win khởi động lại va nó hiện ra cái này
nó khác tự động chon mục 2.nhưng khi vào mục đó thì win không khởi động được...nếu muốn khởi động win thi phải chọn mục 1 ....
Các anh giúp em với...cái này bất tiện lắm các anh giúp em cách tắt nó đi...(nếu em không chọn mục 1 thì nó lại tự động chon mục 2 trong vòng 3 giây)

Chào bạn.Cái này rất đơn giản, bạn làm theo mình nha.
Chuột fải vào My Computer chọn Properties--> chọn Advanced --> bên dưới có mục Startup and Recovery thì bạn chọn seting ->bỏ 2 dấu tích trg 2 mục Time display... rồi ok là xong

advpro
11-10-2008, 11:33
Chuột fải vào My Computer chọn Properties--> chọn Advanced --> bên dưới có mục Startup and Recovery thì bạn chọn seting ->bỏ 2 dấu tích trg 2 mục Time display... rồi ok là xong

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn chạy Run.. msconfig nhé. Tiếp đến chuyển sang tab boot.ini để xóa bớt dòng khởi động của setup nhé.

likepascal
11-10-2008, 13:53
Cảm ơn mọi người nhé !!! về mình sẽ thử ngay...Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều...sau này mong các anh giúp đỡ(vì tính em hay tò mò mà!!!)

conan52
11-10-2008, 22:23
sặc delete mất cái phần HDH MS-DOS của người ta rùi còn gì xui thế mà cũng dám xui ah` ADVPRO

quocthao
13-10-2008, 14:06
để nguyên cái CD update vào cho nó chạy tiếp vì đang update mà lấy ra nó tìm 0 thấy CD nên màn hinh đen thui và đứng chết trân luôn