PDA

View Full Version : Sản phẩm theo ngẫu hứng

huahaophong
07-10-2008, 21:47
Hì . . .Mời mấy bác bên âm thanh. . .Nghe thử một sản phẩm theo ngẫu hứng của em
Bài hát Cầu Vồng Khuyết(Remix 17 phút + 5p thu + 5 phút xử lí = 27p)
Em để có 64kbps chắc nghe hơi khó
http://www.mediafire.com/?sharekey=deab395f160df852ab1eab3e9fa335ca8322476c 82d5e51d

tinhyeuon
08-10-2008, 01:09
Có cần đánh giá giọng ko anh? hay chỉ đánh giá âm thanh?
Bản remix này beat thì cũng khá hay. hihihi Nhưng giọng thì ko hợp nghe giật cục nhạc của nó đã đập đập rồi, bác hát lại câu vào mạnh câu nhẹ như theo nhạc trống. cứ tùng ... tùng ... tùng
nói đánh giá mix thì bài này. em nghĩ bác chỉ cùng lắm thêm đoạn revers ko hơn vì nghe ko có thêm gì cả.
đa số dựa vào giọng của bác cả chứ bác ko mix thêm.
còn nữa âm thanh đầu vào ko good vì thế giọng bác cũng bị ảnh hưởng một phần. (kiểu nghẹt mũi do bác sử dụng micro lởm, và đầu vào đa phần dùng soundcard onboard).
hi vọng anh sẽ có những tác phẩm khác và sẽ change một số thay đổi trong đó như chỉnh kỹ âm thanh hơn trước khi export ra.

Co Loa
08-10-2008, 19:46
Đánh giá bài mix đối với cá nhân tôi thì sử dụng beat trống kiểu này ghe rất phản cảm, hát theo trống bị sai nốt.
Bài hát này thuộc loại truyền cảm sâu lắng khó Mix thành công, nếu tôi hát tôi sẽ chọn dàn trống clasic, piano và dàn violin.
Bạn thử tìm bài Say It Right của nữ ca sĩ Nelly Furtado nghe trống bài này và thử kết hợp xem sao.

Về giọng hát bạn hát hay đấy chứ, cao trào luyến láy đừng nhả chữ bắt trước giọng ca sĩ nghe không thật với giọng của bản thân.

huahaophong
09-10-2008, 12:21
Có cần đánh giá giọng ko anh? hay chỉ đánh giá âm thanh?
Bản remix này beat thì cũng khá hay. hihihi Nhưng giọng thì ko hợp nghe giật cục nhạc của nó đã đập đập rồi, bác hát lại câu vào mạnh câu nhẹ như theo nhạc trống. cứ tùng ... tùng ... tùng
nói đánh giá mix thì bài này. em nghĩ bác chỉ cùng lắm thêm đoạn revers ko hơn vì nghe ko có thêm gì cả.
đa số dựa vào giọng của bác cả chứ bác ko mix thêm.
còn nữa âm thanh đầu vào ko good vì thế giọng bác cũng bị ảnh hưởng một phần. (kiểu nghẹt mũi do bác sử dụng micro lởm, và đầu vào đa phần dùng soundcard onboard).
hi vọng anh sẽ có những tác phẩm khác và sẽ change một số thay đổi trong đó như chỉnh kỹ âm thanh hơn trước khi export ra.

hi. . . .Cám ơn lời an ủi của bác Admin bên KXV
Với thời gian cho ra sản phẩm như em nói thì chắc chắn k dạt rồi. . .Hơn nữa trình độ nhạc lý còn non lắm. . . Mới học dc mấy tháng ah
Hai bài còn lại em làm kĩ hơn một chút rồi đó
Bác nghe thử xem . . .liệu có làm "ca sĩ" dc k?. . . Hì. . .Em đùa đấy. . .
Bài Giã Từ. . .em chỉnh màu như vậy có tạm dc k?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đánh giá bài mix đối với cá nhân tôi thì sử dụng beat trống kiểu này ghe rất phản cảm, hát theo trống bị sai nốt.
Bài hát này thuộc loại truyền cảm sâu lắng khó Mix thành công, nếu tôi hát tôi sẽ chọn dàn trống clasic, piano và dàn violin.
Bạn thử tìm bài Say It Right của nữ ca sĩ Nelly Furtado nghe trống bài này và thử kết hợp xem sao.

Về giọng hát bạn hát hay đấy chứ, cao trào luyến láy đừng nhả chữ bắt trước giọng ca sĩ nghe không thật với giọng của bản thân.

Em còn bị một cái tật nữa là. . .hơi yếu nhịp bác ạ
Hình như giọng của em hát dòng nhạc nhẹ nhàng như walt,rumba thì đỡ hơn
Bác nghe thử bài "Không bao giờ bó tay 2" xem có tàm tạm k ạ
(Hi. . .Với độ tuổi như bác. . .chắc nghe cái tiêu đề bài hát là thấy ghét rồi. . .)

Co Loa
09-10-2008, 14:13
>(Hi. . .Với độ tuổi như bác. . .chắc nghe cái tiêu đề bài hát là thấy ghét rồi. . .)

Đành rằng phải nói những bài hát gần đây ca từ rất "nghèo nàn" nhưng nếu nội dung không đi ngược lại truyền thống và thuần phong mĩ tục thì tôi vẫn nghe, chứ không phải "dị ứng" ngay ;=)

Video clip dễ thương đấy chứ, nhưng hơi gò bó theo mẫu của những videoclip dạng này.

Góp ý: Nên dùng chân chống để quay, khiêm tốn khi sử dụng auto focus và muốn có chiều sâu ảnh phải dùng ống kính 35 mm.

huahaophong
09-10-2008, 23:16
>(Hi. . .Với độ tuổi như bác. . .chắc nghe cái tiêu đề bài hát là thấy ghét rồi. . .)

Đành rằng phải nói những bài hát gần đây ca từ rất "nghèo nàn" nhưng nếu nội dung không đi ngược lại truyền thống và thuần phong mĩ tục thì tôi vẫn nghe, chứ không phải "dị ứng" ngay ;=)

Video clip dễ thương đấy chứ, nhưng hơi gò bó theo mẫu của những videoclip dạng này.

Góp ý: Nên dùng chân chống để quay, khiêm tốn khi sử dụng auto focus và muốn có chiều sâu ảnh phải dùng ống kính 35 mm.

Hi. . .Cám ơn bác đã góp ý. . .Không có mấy cái thiết bị đắt tiền nên đành "Bom" và "Doly" bằng tay. . .nó mới như vậy. . .Sắp tới chắc em phải cố sắm cái chân có cổ đầu thì may ra hình ảnh mới mượt mà dc chút.
Còn cái vụ màu . . .bác góp ý cho em với. . .

Co Loa
09-10-2008, 23:35
Màu thì tông hơi bị "tươi" quá giống mấy băng đám cưới quay ngoại cảnh.
CL không phải dân edit nên không biết giúp bạn ;=)