PDA

View Full Version : lam the nao day

hoctap
16-09-2002, 07:21
co ai biet lam nhu the nao ma tat duoc cai bang password khi khoi dong may khong may cua toi khi khoi dong no toan phai bat nhap pass vao ma toi thi phai an enter thi moi duoc vao co ai biet cach lam cho no bien mat khong .moi tay qua.va nhan tien cho hoi backup la gi va dung nhu the nao vay mong cac ban tra loi chi tiet dum.cam on truoc:(

phoenix
16-09-2002, 10:10
backup la` bản sao dự trữ, còn gọi là sao lưu
Bản sao của các phần mềm ứng dụng đã được cài đặt hoặc của các tệp dữ liệu mà bạn tạo ra.

nhuquynh
16-09-2002, 11:28
Hi bạn hoctap

Bạn đang xữ dụng Windows gì?

danceswithwolves
16-09-2002, 11:33
tớ đoán là Win98, vậy vào Control Panel\Users delete mấy account đi...

hoctap
16-09-2002, 20:28
toi dang dung win xp vay toi phai lam nhu the nao de toi co the soa duoc cai bang dang ghet do.

nhuquynh
16-09-2002, 21:58
hi bạn hoctap

để tắt cái mà bạn gọi là đáng ghét...:) bạn hảy làm như sau:

chọn Start - Settings - Control Panel - User Accounts - trên box User Accounts bạn chọn Account nào bạn muốn - chọn Remove my Password - type password mà bạn đang xử dụng vào box To verify your identity,type your current password - chọn Remove password - đóng tất cả lại và khởi động lại máy của bạn.
(nếu bạn làm password cho Administrator Account trong lúc bạn install WinXP thì bạn không thể xoá được).

hoctap
17-09-2002, 01:58
cam on nha de toi thu sem nhu the nao.

danceswithwolves
17-09-2002, 10:39
chùi, xài XP mà nỡ xoá cái password... chắc cậu xài bản Home. Chỉ giỏi tài làm tớ đoán sai...

phoenix
17-09-2002, 10:52
tui cũng xài XP mà đâu có cần pw đâu, vì máy này có 1 mình tui xài à, tui cũng ghét pw lắm, đôi khi thật phiền phức

danceswithwolves
17-09-2002, 10:55
dạ vâng ạ, pw thiệt là phiền phức !

Klin-man
22-09-2002, 23:36
Bạn thử vào Start/find và gõ vào *.pwl thử xem, khi tìm ra những file này thì del nó di...sau đó boot win lại máy sẽ hỏi lại pass, lúc này bạn nhấn Enter là xong
chúc bạn thành công !

sophia
24-09-2002, 13:16
ừ password đôi khi phiền phức nhưng có lúc lại cần nó lắm đấy, theo tui nghĩ bạn nên cài password cho winXP thì hay hơn, nó bảo đảm data của bạn không ai dòm ngó

Enchanter
24-09-2002, 19:35
Win 9x thì cũng đừng tưởng xoá *.pwl ngon lành!
Ra khỏi win vào dos rùi gõ lệnh:"del ­*.pwl" (mặc định trong thư mục windows) (*)
Sau đó vào lại win gõ mã của mình, nhớ mã rồi vào CP->PW chọn change, gõ mã của mình sau đó ấn 2 lần enter là xong, lần KĐ sau win ko hỏi nữa (**) ;)
Với truờng hợp dùng pass = users thì vào phần users trong CP remove tuốt rồi vào phần PW lập một mã loggin mới sau đó cứ lập lại bước (**)

Ý quên xin giải thích là CP=Control Panel, PW=password
;) ;)