PDA

View Full Version : giúp em sửa lỗi này với!!!

truongsoi
07-10-2008, 14:29
Nhờ các bác giúp em với!! máy tính của e tự nhiên bị treo và em khởi động lại máy thì màn hình không lên nữa chỉ thấy đèn tín hiệu màn hình nhấp nháy!!! máy vi tính thì vẫn chạy bình thường nhưng không thấy đèn báo HDD ở case sáng! và khi em ấn nút num lôk trên bàn phím thì cũng không thấy sáng!! mong các bác giúp đỡ em gấp!!! thank all

spammailxxx
07-10-2008, 14:39
Tháo thùng ra vệ sinh toàn bộ, xem dây cáp có gắn chặt k?Những lỗi thông thường đó nhiều khi làm ta bó tay. Xong rồi lắp ráp hoàn chỉnh xem còn k rồi tính tiếp.

tái sinh
07-10-2008, 15:40
kiểm tra lại RAM, tháo ra, lau sạch, lắp lại, nếu ko đc thì làm lại nhé.

truongsoi
07-10-2008, 15:44
hix em đã thử rồi nhưng vẫn không được!! em dung chương trình VMware để tạo máy ảo mà ram cua em có 512mb thui!! có phải do ram chạy quá tải nên die rồi không?

tái sinh
07-10-2008, 15:47
vậy bạn thử mượn đâu con RAM khác về, hay mang RAM đó đi thử máy khác để biết chính xác hơn

truongsoi
07-10-2008, 15:48
có khi nào lỗi này của card màn hình hay nguồn hoạc chíp không bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình đã thử tháo ram và card màn hình lần lượt tùng thứ ra nhưng vẫn như vậy!! khi tháo ram ra thì không thấy máy kêu bíp gì ca?

tái sinh
07-10-2008, 15:53
có khi nào lỗi này của card màn hình hay nguồn hoạc chíp không bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình đã thử tháo ram và card màn hình lần lượt tùng thứ ra nhưng vẫn như vậy!! khi tháo ram ra thì không thấy máy kêu bíp gì ca?

thế thì kiểm tra luôn còi chít nữa, hì, có thấy nó kêu khi nào chưa? nếu nguồn, bạn tháo cáp nguồn trên main, cái nhiều dây nhất ấy, lấy dây đồng, hay cái GIM sắt, đấu cái dây XANH LÁ với đây ĐEN bất kỳ, và nhìn xem quạt nguồn có quay không., quay là sống. VGA rời thì cũng nên kiểm tra, tốt hơn là xem còi chit trước , cho nó kêu để dễ bắt bệnh

huysg900
07-10-2008, 15:56
monitor bạn dùng lâu chưa? coi chừng bị hở chân!
mình mới vừa bị nè!màn hình không lên luôn!