PDA

View Full Version : Các bác giúp em về máy in với!

bizinit
07-10-2008, 08:15
Tình hình là em mới mua con máy in HP laser 4000TN các bác ạ. Em không có máy để bàn. Chỉ có con Láp Toshiba M300. Xem đi xem lại con Lap chỉ có mỗi cổng USB. Em không tài nào kết nối Lap - với máy in HP4000 cả. hix. Các cao thủ có cao kiến gì thì giúp em mới ạ. Để em in từ Láp ra luôn chứ đừng bảo em copy tài liệu mang sag máy khác in nhé. Hixx.
Con máy in này có cổng se ri al nữa nhưng em đã mua đầu chuyển từ USB - > com rồi mà cài vào lap top nó không nhận. Khi cài vàomáy bàn lại nhận. không biết thế nào các bác giúp em. Em thanks thật nhiều !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác Mod trình cao giúp em mới ạ. Em cần lắm rồi!

theluong
11-10-2008, 20:44
vào Device Manager kiểm tra thiết bị xem khi gắn cổng chuyển nó nhận là cổng nào rồi cài đặt theo cổng nhận dạng đó.

vuongtudon
12-10-2008, 10:45
Tình hình là em mới mua con máy in HP laser 4000TN các bác ạ. Em không có máy để bàn. Chỉ có con Láp Toshiba M300. Xem đi xem lại con Lap chỉ có mỗi cổng USB. Em không tài nào kết nối Lap - với máy in HP4000 cả. hix. Các cao thủ có cao kiến gì thì giúp em mới ạ. Để em in từ Láp ra luôn chứ đừng bảo em copy tài liệu mang sag máy khác in nhé. Hixx.
Con máy in này có cổng se ri al nữa nhưng em đã mua đầu chuyển từ USB - > com rồi mà cài vào lap top nó không nhận. Khi cài vàomáy bàn lại nhận. không biết thế nào các bác giúp em. Em thanks thật nhiều !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác Mod trình cao giúp em mới ạ. Em cần lắm rồi!

Cứ dùng USB đi. Khi cài đặt máy hiện lên hộp thoại đòi chọn cổng cho máy in bạn chọn cổng DOT chứ đừng chọn cổng COM. Chúc bạn thành công

quocthao
13-10-2008, 14:09
bỏ CD HP vào cài driver trước khi nào nó hỏi chọn cổng máy in thì gắn cổng máy in vào cho nó nhận diện