PDA

View Full Version : Help me!!!!!!!!!!!!!!!!

namky
06-10-2008, 07:58
Cho thang pan muon cai laptop
Doc cho no biet pass của máy
Vè nhà nó làm cái gì đó
Giờ khi gõ pass vô thì pass vẫn đúng
Vô dược Desktip rồi thì nó lại dội ra ngoài phần Welcome để gõ pass
Gõ pass vào thì nó lại nhw trên

Các pác chỉ giáo với!!!!.....Em đang cần gấp lắm
Thank các pác trước

kikyou751998
06-10-2008, 08:20
Dễ dàng quá, muốn giúp thì phải thanks tui đó nha, không thanks tui không giúp đâu! Bạn nháy chuột phải vào màn hình, chọn Properties, Chọn Screen Saver, bỏ dấu ở ô, On resume, password protect (nói chung là bỏ dấu ở ô có chữ password ấy). Rồi OK, Apply!

ln35-3
06-10-2008, 08:31
Dễ dàng quá, muốn giúp thì phải thanks tui đó nha, không thanks tui không giúp đâu! Bạn nháy chuột phải vào màn hình, chọn Properties, Chọn Screen Saver, bỏ dấu ở ô, On resume, password protect (nói chung là bỏ dấu ở ô có chữ password ấy). Rồi OK, Apply!

Nhảy ra phần welcome mà,biết thì chỉ k đừng bày đặt nha,đọc cho kĩ rùi hãy nói,chưa "đỗ ông nghè dã đe hàng tổng" rùi ..Thanks nữa chứ :))

Chu Nho
06-10-2008, 15:34
vào rồi tự log out ra => nhiễm spyware roi bạn ơi,tìm cách diệt trong dos,diệt xong phải chỉnh regedit nữa,phức tạp lắm, nếu không thì cài lại windows

ngondensang2007
06-10-2008, 19:31
@Nam ky : Tham gia: 25-11-2006
Tham gia lâu như thế này rồi mà không biết cái lỗi này trên diễn đàn ư.
Chí ít cũng pải có 3 bài về dạng này rồi đâm ra chẳng nhắc lại nữa cho nó thêm pùn

kikyou751998
07-10-2008, 16:20
Nhảy ra phần welcome mà,biết thì chỉ k đừng bày đặt nha,đọc cho kĩ rùi hãy nói,chưa "đỗ ông nghè dã đe hàng tổng" rùi ..Thanks nữa chứ :))

Đừng có mà ngoa. Chưa thử làm sao bít, Win XP chứ có phải gì đâu, đừng có tưởng mình giỏi!!! Nếu ai thấy mình nói đúng thì ủng hộ nhé!

ln35-3
07-10-2008, 16:44
Đừng có mà ngoa. Chưa thử làm sao bít, Win XP chứ có phải gì đâu, đừng có tưởng mình giỏi!!! Nếu ai thấy mình nói đúng thì ủng hộ nhé!

Newbie àh,có đọc kĩ k đấy,vừa vào HĐH là bị out ra mà,có phải đợi 1 lúc cho nó lên cái Screensaver đâu

ngondensang2007
07-10-2008, 18:38
Các pác định câu bài xì pàm hả.Thôi thì tiện thể xì pam thêm một pài nữa cũng ổn.
Máy bị nhiễm virus logout rùi
chắc là cho bạn mượn máy về nhà cắm thêm em usb xinh xắn vào thế là bị dính chưởng chứ có sao đâu.
hướng giải quyết tốt nhất tôi đã từng làm : repair lại win
ngoài ra còn một số cách trên diễn đàn đã nói rùi chịu khó lang thang tìm lại bài đọc cũ đi nhé.
mà MTXT có bản quyền không vậy.Nếu MTXT có win bản quyền thì hơi khó chịu vì ko bít đĩa lậu có repair được win không thì chưa rõ.Không khéo pải cài lại win mất.

kenz0
08-10-2008, 09:28
trc khi vô win bác nhấn vô f8 vào safe.. coi vào dc k0 vào dc diệt virut koi k0 dc thì cài lại win 100% rùi ku*u bằng niềm tin :))

Chu Nho
08-10-2008, 13:02
recovery lại là ok nhất.máy sẻ chạy ổ định hơn,diệt vài hôm sau bị lại rắc rối còn hơn,dù sao phần mềm chắc cũng cr.. không thì tiếc gì

conan52
08-10-2008, 21:54
sặc mấy ông này có địng giúp người ta k/ Người ta hỏi một đăng trả lời một lẻo !!!

Chu Nho
09-10-2008, 09:39
Bạn xem lại coi phải bị nhiễm virus mixa không, mỗi virus có cách diệt khác nhau,nếu là mixa thì bạn load hướng dẫn này về diệt nha.sưu tầm dc thôi nha.đã thử thành công rồi.
Sao upload file không được vậy ta.

cách diệt:
<< Mixa_I.exe có biểu tượng 1 cô gái đang nhảy đầm (ặc..ặc…)gây ra một số hiện tương sau đây:
+ Vào Run gõ regedit hoặc gpedit.msc thì logoff máy tính
+ Chép autorun.inf và mixa_I vào tất cả các ổ đĩa
+ Tạo Value Virus : C:\windows\mixa.exe
Thay đổi giá trị khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon

Từ giá tri "Userinit":C:\WINDOWS\system32\userinit.exe,"

thành "Userinit":"C:\WINDOWS\system32\systemio.exe," do đó nếu ko am hiểu registry sẽ khó diệt được con này!

-Đặc biệt:sau vài lần restart máy thì sẽ không log on vào win đc nữa, bị log off liên tục!

…còn hiện tương gì nữa thì..hạ hồi phân giải nhá!hehehe…quan trọng nhất là…..-->

Cách diệt: Do con virus không cho vào Windows nữa nên chúng ta cần dùng đến đĩa CD

-Dùng đĩa Hiren’s Boot :sử dụng DOS có hỗ trợ NTFS (nếu ổ đĩa của bạn chia theo định dạng này)

+ Xóa tất cả các file autorun.inf, Mixa_I.exe trong tất cả các ổ đĩa

+ Xóa C:\Windows\Mixa.exe

+ Xóa C:\Windows\System32\systemio.exe

+ Copy C:\Windows\System32\Userinit.exe sang ổ D:\Userinit.exe

+ Đổi tên D:\Userinit.exe thành D:\systemio.exe

+ Move D:\systemio.exe sang C:\Windows\System32\

-Khởi động Windows: lúc này bạn đã có thể log on vào windows đc rồi đấy!

+ Run: regedit.exe tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Run

xóa Value “virus” bên phải.

Tiếp tục tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\ Winlogon, nhìn sang phải :nhấp đúp vào “Userinit” thay đổi vềgiá trị mặc định “C:\Windows\System32\Userinit,” ( lưu ý: có dấu phẩy sau cùng! )

-Vào C:\Windows\System32\ xóa systemio.exe >>>