PDA

View Full Version : Xài mạng cá nhân 1 máy , nhưng nếu nối thêm 3 máy thi sao ?

tommy khoa
03-10-2008, 21:54
hiện mình đang xài mạng cá nhân , nối cáp , modem , hiện giờ đang nối cho 1 laptop , nhưng bây giờ muốn nối nối thêm vào 2 máy laptop nữa thì có được ko ? có tăng thêm tiền ko ? nếu chia ra thêm cho 2 máy nữa như thế đường truyền mạng có chậm đi ko ? nếu được thì cho mình biết cần có phụ kiến gì , cách nối luôn nghen :)
Thanks

quanghaihcm
03-10-2008, 22:34
xem modem có mấy port nếu 4 port thì mua thêm 2 sợi dây LAN. ra ngoài chỗ mua linh kiện vi tính nói mua 2 sợi dây LAN bấn đầu qua SWICH. độ dày thì tùy bạn. giá khoản 3k/1m + 3k/1 đầu bấm. còn nếu router 1 port thì phải mua thêm cái Swich 8 port. giá swich 8 port DLINK tầm 175k. còn kô chơi luôn WIFI giá tầm 750k - 1tr. ( khỏi mắc công dây nhợ lằng nhằng. 3 laptop mà) :D. tiền net nếu xài trọn gói thì ko có gi, nhưng nếu 3 máy cùng download thì tất nhiên tốc độ sẽ chậm.

tommy khoa
04-10-2008, 16:03
còn nếu xài theo kiểu " xài bao nhiêu , trả bấy nhiêu " thì sao bác :) ?

ngondensang2007
04-10-2008, 16:43
còn nếu xài theo kiểu " xài bao nhiêu , trả bấy nhiêu " thì sao bác :) ?

Thì tiền nét sẽ tăng lên vì có 3 máy cùng lướt web.Mà đã chơi 3 máy thì chuyển sang trọn gói xài cho nó khoái.
Ngoài ra nếu dây cáp và hạt bấm já xèng như pác quanghaihcm nói thì là hàng đểu nếu xài độ dưới 30M thì còn ngon lành chứ độ 30M trở lên thì đo test cực khó luôn.Tốt hơn hết khuyên pác dây mạng thì đi loại xin cho nó chắc ăn chứ xài hàng này nhìu khi bấm đầu đo test rất mất thời gian