PDA

View Full Version : Những trang này kiếm được bao nhiêu k một month?

sieuga.vn
03-10-2008, 20:10
Những trang như lauxanh, dambut kiếm được bao nhiêu một tháng ta?

cupid105
03-10-2008, 20:26
;)) có gì đâu, cậu chỉ cần tạo 1 Site y hệt như vậy là biết liền à.

sieuga.vn
03-10-2008, 20:37
;)) có gì đâu, cậu chỉ cần tạo 1 Site y hệt như vậy là biết liền à.

trả lời nhảm hay là spam?

Klacks
03-10-2008, 20:40
trả lời nhảm hay là spam?

thế sao không tự mình đi hỏi chính nó lên đây mở topic hỏi hay là spam ?

sieuga.vn
03-10-2008, 20:45
bác buồn cười. có người nào tự nhiên khai thu nhập của họ ra không.
hỏi nó không được mới hỏi trên này.

vuacuagai
03-10-2008, 21:13
em hổng biết, nhưng em thích mấy site đó lol

epuonline
03-10-2008, 21:16
Nhìn là biết liền.Cái vấn đề tế nhị này lương cao lắm nhưng dễ mắc bệnh nghề nghiệp.Tuy nhiên em cũng đang nghiên cứu về căn bệnh này.Hi

wilsoninlove
03-10-2008, 21:33
Chài, cậu tự đi mà nghiên cứu đi ^^ check alexa của họ xem ^^ rồi xem site có bao nhiêu loại ads ^^ nếu đầu tư vào site 3x dễ bị "sờ gáy" lắm ^^ site như vậy thì đầu tư server cũng không ít ^^

nhimlongxanh
03-10-2008, 21:44
Chả ai dại gì mà khai nhỉ, thấy bác nào ốm nhom ốm nhách, lượn con 4 chỗ bóng lộn vòng vòng, mặt lúc nào cũng nhìn đường dây điện thì lại mà hỏi :D

wilsoninlove
03-10-2008, 22:01
Hehehe, đang tính là 1 site HOT - Shock như pác nhím nhà ta ^^
Đùa thoai, đang suy nghĩ tìm ra ý tưởng làm site tiếng Anh :) site tiếng Việt bây giờ bèo quá, click tuột thê thảm, lại bị chê traffic VN nữa. bác nhím rảnh thì chỉ các kiếm mí cái hợp đồng quảng cáo trực tiếp nha ^^

nhac khong loi
04-10-2008, 00:09
theo em kiếm chân chính thì 2-3k là cùng

tui_là_tiamo
04-10-2008, 00:23
thấy bảo tháng admin được khoảng 6K( đã chia cho mod, smod rồi)

qingsong
04-10-2008, 00:33
Ít nhỉ, chắc tại dân mình nghèo click vào rồi ra hổng mua gì từ các link aff của nó.

tui_là_tiamo
04-10-2008, 02:03
Ít nhỉ, chắc tại dân mình nghèo click vào rồi ra hổng mua gì từ các link aff của nó.

mình thằng admin đc 6K
còn total cả SMOD, MOD chắc cũng nhiều đó

nguyenduc_net
04-10-2008, 07:25
mình có quen mấy thằng webmaster x như vậy, thấy tụi nó cũng không sung sướng gì lắm đâu, hôm bữa có qua nhà thằng ku ẹc min thuongthuc chụp đc cái hình nè, may sao còn giữ mà chia sẽ cho anh em thấy :

http://i69.photobucket.com/albums/i48/codontimgirl1102/n2o_1211_985967_1-1.jpg

đấy là ẹc min của site nho nhỏ ấy, chứ mà đụng phải lx hay mx thì chả biết nhà nó treo những gì nữa, BCS chăng ?

:D:D:D:D:D

noactive
06-10-2008, 16:02
Những admin đó mệt lắm, hầu hết ở US về VN dễ bị tóm.
Site tụi nó quản lý MOD và SMOD cũng điên. Nhưng kiếm 6K là đúng đấy

Athaygiao
06-10-2008, 18:34
Những trang như lauxanh, dambut kiếm được bao nhiêu một tháng ta?
Nghe nói bọn Trung Quốc vừa rồi tử hình mấy thằng Admin web *** ròi đó.
Chúc các bác làm ăn chân chính đừng ham tiền mà bán rẻ bản thân mình. Thiết nghĩ, bác làm trang web *** bạn bè - người thân biết được họ sẽ nghĩ gì? Mình cảm thấy thật đáng khinh bỉ

Nguyễn Hoàng
06-10-2008, 18:40
mình có quen mấy thằng webmaster x như vậy, thấy tụi nó cũng không sung sướng gì lắm đâu, hôm bữa có qua nhà thằng ku ẹc min thuongthuc chụp đc cái hình nè, may sao còn giữ mà chia sẽ cho anh em thấy :

http://i69.photobucket.com/albums/i48/codontimgirl1102/n2o_1211_985967_1-1.jpg

đấy là ẹc min của site nho nhỏ ấy, chứ mà đụng phải lx hay mx thì chả biết nhà nó treo những gì nữa, BCS chăng ?

:D:D:D:D:D

Pó chiếu chấm cơm :D

tinhyeuon
06-10-2008, 19:04
Chúc các bác làm ăn chân chính đừng ham tiền mà bán rẻ bản thân mình. Thiết nghĩ, bác làm trang web *** bạn bè - người thân biết được họ sẽ nghĩ gì? Mình cảm thấy thật đáng khinh bỉ

Bác coi lại mình đi rồi hãng khinh bỉ người khác.
Vẫn có admin, mod, s.mod ở việt nam hẳn hoi. chẳng bị sao cả.
có site đó, mới có thế giới thứ 3 chứ.

hikaruanh
06-10-2008, 19:09
bác cứ tính đi, ads adult nó hơn ads thừong nhiều :)) 6k là ít ấy

pixelart
06-10-2008, 19:09
èo, kiếm được 6k/tháng chắc dân VN đổ xô đi làm cái đó hết. 1k /tháng là hết. lại còn traffic VN nữa, làm được 1k là quá giỏi rồi :)

tui_là_tiamo
06-10-2008, 19:15

hầu hết admin các site này đểu cư ngụ ở mỹ hoặc nhật
Đều là những nước cho phép kinh doanh cái này.
Việc lập site này mình nghĩ cũng "bình thường", tuy nhiên PLVN cấm thì mình ko nên lập làm gì
Bạn có chắc chưa bao giờ xem mấy cái này không?
Những con người đáng khinh bỉ lập ra những cái rác rưởi cho những con người..đáng tôn trọng hay sao..[-(

tinhyeuon
06-10-2008, 19:25
6k là quá ít. bác bảo 1k áh ngồi xem lại đi. Chúng nó ko ngu chỉ nhận tiền ads gì đó đâu.
và ko phải chi dân việt nam vào đâu.
xem các site của nó bạn sẽ biết tỉ lệ thế nào mà.
cộng thêm còn tiền donate nữa. tiền donate theo như 1 bác admin của các site này nói là nhiều nhất. Chứ tiền ads ko đáng kể mấy.
cộng thêm tiền lương upload nữa.
như megaupload up có xiền đó, hay rapidshare cũng vậy, chúng nó có cách kiếm point và đổi poin đó thành tiền và quà.
hiện tại đang cầm một account megaupload của 1 admin site ***, 1 accout nó bảo là vứt đi vì nhiều quá ko dùng mà point trong đó đổi đc 1 tài khoản mãi mãi luôn, và quy đổi thêm đc 1000$ nữa. thì các bác biết rồi đó.
còn ko phải ai cũng có thể lập đc đâu nha. lập thử biết ngay.

VNFriends
06-10-2008, 19:28
Lập thì dễ ẹc, có biết kéo khách và giữ khách ko mới là quan trọng, setup 1 cái forum rồi kêu vài người post vài bài thì ai chả làm đc :D

Cái chính là sự kiên trì bền bỉ + rãnh rồi ngồi chọn lọc film mà up

relax24h
06-10-2008, 20:12
Tôi biết có site .vn mà còn đưa cả "Học sinh Wảng Bình" lên đó.
Ngồi ở VN mà dùng proxy nước ngoài để điều hành web "độc hại" có đc chăng ?

metalscorpion
06-10-2008, 23:07
Đúng là "hết khôn dồn đến dại". Các bác nên dừng ở đây là đủ rồi.

Athaygiao
07-10-2008, 01:18
Bác coi lại mình đi rồi hãng khinh bỉ người khác.
Vẫn có admin, mod, s.mod ở việt nam hẳn hoi. chẳng bị sao cả.
có site đó, mới có thế giới thứ 3 chứ.

Chà chắc lại là Admin của mấy trang đó hả.

TieuThapNhatLang
07-10-2008, 04:10
Ở VN mà làm mấy web này thì đúng là "Liều ăn nhiều"

qingsong
07-10-2008, 22:43
VN thì thi trường cho mấy loại hình dịch vụ này không sôi động lắm, dân còn nghèo, bị cấm...còn bên đó rank cỡ này năm thu hàng triệu ý chứ.

vuong184
07-10-2008, 22:58
Tao thấy có vài thằng ở VN làm web*** đó :d có làm sao đâu? phải chăng là VN mình chưa có nhiều cơ chế để tóm thôi. Nói chung là làm cái gì thì cứ thích mà phịt, tội gì mà ko thể hiện chứ để rùi già hối hận.
Kiếm tiền kiểu nào cũng chơi trừ Bán Heroin :D he he he kéo mấy chú PC nằm vùng biết thì khổ nhỉ?

tinhyeuon
08-10-2008, 01:49
Chà chắc lại là Admin của mấy trang đó hả.
Sắp làm thôi. hahhahah
thú thực đời người lên mỗi cái hưởng chút. bác tưởng là ai?
Thầy giáo áh? ngồi đấy ko nói xấu nha, thấy giáo mấy giảng đường của bọn tui dạy ý tui mời chúng nó đi đá P mà nó đâu từ trối nó còn hẹn hôm nào hứng thầy trò ta lại đi tiếp nha. hihihih --> Xin lỗi ko giám nói xấu nghề nghiệp của ai.
Tùy người thui đúng ko?
Vì thế bạn cũng đừng lên nói những kẻ admin như thế là kẻ gì đó bạn đã nói. vì như bạn đi dạy người khác nối sống lẽ đời gì đó. còn họ mở ra cho anh em cùng vui thú và cùng tận hưởng cuộc sống đâu phải là cái tội.

MyLifeForShare
08-10-2008, 08:33
VN vẫn là nước kì thị *** nhất, dù trong lòng khoái xem, khoái thực hành nhưng ngoài mặt vẫn cứ nói này nói nọ, phê phán...
VN search từ *** nhiều nhất TG mà lị!

tui_là_tiamo
08-10-2008, 08:44
VN vẫn là nước kì thị *** nhất, dù trong lòng khoái xem, khoái thực hành nhưng ngoài mặt vẫn cứ nói này nói nọ, phê phán...
VN search từ *** nhiều nhất TG mà lị!

ghét nhất kiểu khi nhìn người khác thổ lộ tình yêu một cách rất bình thường thì phán xét..
Còn đến mình thổ lộ thì chui vào lùm cây bụi dậm, rình rình mò mò xem xung quanh có ai không rồi chiến..:(

vuacuagai
08-10-2008, 08:54
ghét nhất kiểu khi nhìn người khác thổ lộ tình yêu một cách rất bình thường thì phán xét..
Còn đến mình thổ lộ thì chui vào lùm cây bụi dậm, rình rình mò mò xem xung quanh có ai không rồi chiến..:(

bác chắc lâm vào cảnh này rồi à?

MyLifeForShare
08-10-2008, 09:36
Nhắc lại mới nhớ, đọc báo thấy người VN mình rất là kì. 2 người yêu nhau ngồi trong công viên hôn nhau lại huýt sáo bảo "hư" rồi này nọ.
Còn mấy anh mấy cô chạy ngoài đường phun phèo phèo, rồi ghé vào gốc cây để "tưới" thì chẳng ai nói gì.

Lại lạc đề rồi he he ^^

kooltech
08-10-2008, 23:05

Đấy là quan niệm thôi, ở nước ngoài họ chỉ cấm 3x trẻ em thôi. Người lớn gọi 3x là site giải trí :)

tui_là_tiamo
08-10-2008, 23:09
bác chắc lâm vào cảnh này rồi à?

muốn lắm nhưng chưa được :band:

vuong184
08-10-2008, 23:12
Úi dào làm sao mà biết được muốn lắm nhưng chưa có cơ hội!

Athaygiao
09-10-2008, 01:37
Sắp làm thôi. hahhahah
thú thực đời người lên mỗi cái hưởng chút. bác tưởng là ai?
Thầy giáo áh? ngồi đấy ko nói xấu nha, thấy giáo mấy giảng đường của bọn tui dạy ý tui mời chúng nó đi đá P mà nó đâu từ trối nó còn hẹn hôm nào hứng thầy trò ta lại đi tiếp nha. hihihih --> Xin lỗi ko giám nói xấu nghề nghiệp của ai.
Tùy người thui đúng ko?
Vì thế bạn cũng đừng lên nói những kẻ admin như thế là kẻ gì đó bạn đã nói. vì như bạn đi dạy người khác nối sống lẽ đời gì đó. còn họ mở ra cho anh em cùng vui thú và cùng tận hưởng cuộc sống đâu phải là cái tội.
Đúng là học mấy ông thầy giáo đó có khác thành ra học sinh mới ra thế này

nguyenduc_net
09-10-2008, 07:25

Thầy ấy đến từ :

cuộc sống chốn đô thành nó thay đổi nhiều rồi thầy ạ, lâu lâu có dịp cưỡi voi xuống phố dạo chơi :D

goidaumaylanh
09-10-2008, 08:25

Thầy giáo thì cũng phải lên giường mà. Đến giáo sư thì cũng vậy thôi mà. Hoặc là đạo đức giả hoặc là có vấn đề về cái đó.

tui_là_tiamo
09-10-2008, 10:05
Thầy giáo thì cũng phải lên giường mà. Đến giáo sư thì cũng vậy thôi mà. Hoặc là đạo đức giả hoặc là có vấn đề về cái đó.

Anthaygiao nhà ta lên giường là ngủ luôn à :lick:

vuacuagai
09-10-2008, 11:21
Anthaygiao nhà ta lên giường là ngủ luôn à :lick:

lên giường mà ngủ luôn thì buồn chết đi được :lick:

Athaygiao
09-10-2008, 13:27
lên giường mà ngủ luôn thì buồn chết đi được :lick:
:D Lên giường thì thằng đàn ông nào chẳng như nhau.

tui_là_tiamo
09-10-2008, 14:20
:D Lên giường thì thằng đàn ông nào chẳng như nhau.

bác vuacuagai kìa, cứ lên giường chưa làm gì đã buồn kìa
nhiều tiền mà làm chi hả vuacuagai :lick:

vuacuagai
09-10-2008, 14:23
bác vuacuagai kìa, cứ lên giường chưa làm gì đã buồn kìa
nhiều tiền mà làm chi hả vuacuagai :lick:

money ko thể make love được bác à :lick:

Athaygiao
09-10-2008, 17:48
money ko thể make love được bác à :lick:
Nhưng nhiều money thì có thể make dược :D

download free
09-10-2008, 19:06
make là make gì make money hay make love

MyLifeForShare
09-10-2008, 20:00
có money sẽ dễ make love và make love sẽ được trả money =))

nguyenduc_net
09-10-2008, 21:56
các bác bắt đầu đi dần sang chủ đề make love rồi :D chắc phải dời topic này qua diễn đàn của mấy ông " tiêu đề topic này " thảo luận tiếp ấy nhỉ . Kaka

vuacuagai
09-10-2008, 22:06
có money sẽ dễ make love và make love sẽ được trả money =))

cái gì cũng qui ra tiền, nể bác này ghê lol

kocanem
14-10-2008, 04:05
Các chú kô biết cứ chém gió . làm site 3x nội dung tiếng Anh server nước ngòai đã sao. Ai bắt . Admin nó ở giữa HN đã sao . Còn để mà làm à . 3x kô đễ xơi như các chú trên kia tưởng tượng đâu . Kô có vốn có mà khóc . Thử làm trên mấy cái code Streaming Videos coi . Tháng kô mất 1k tiền Server với BW tôi chui đầu xuống đất .Diễn đàn thì MOD hay SMOD phải khủng . Chuyện ăn tiền từ MU hay RS thì tùy kô nhìu lắm vì kô dễ :-s . ****HUB thu nhập 500k $ 1 tháng đó :|

tui_là_tiamo
14-10-2008, 11:57
Các chú kô biết cứ chém gió . làm site 3x nội dung tiếng Anh server nước ngòai đã sao. Ai bắt . Admin nó ở giữa HN đã sao . Còn để mà làm à . 3x kô đễ xơi như các chú trên kia tưởng tượng đâu . Kô có vốn có mà khóc . Thử làm trên mấy cái code Streaming Videos coi . Tháng kô mất 1k tiền Server với BW tôi chui đầu xuống đất .Diễn đàn thì MOD hay SMOD phải khủng . Chuyện ăn tiền từ MU hay RS thì tùy kô nhìu lắm vì kô dễ :-s . ****HUB thu nhập 500k $ 1 tháng đó :|
dễ tớ đã làm rồi :lick:

nhocikaka
14-10-2008, 12:13
em đang có ý định làm đó :d .nhưng chả biết thằng nào thanh toan tốt mà hiển thị XX cả :D

kocanem
15-10-2008, 02:19
dễ tớ đã làm rồi :lick:
Khó duy trì lắm cậu ơi .

Cái webmastervietnam là của ai mà có mấy năm rồi sao post mới chỉ có hơn 1 ngàn l((