PDA

View Full Version : muon dung ca loa va tai fone.

mrlucnguyen
02-10-2008, 22:05
Em dung manl FOX COM 945 GC.bay gio Em muon su dung ca loa va tai fone,xin cac bac chi giup em fai lam the nao?thank you....!

hacker2415
02-10-2008, 23:02
Thì bạn cắm loa vào cổng sau của máy, còn cổng trước cắm headphone là được mà. Lưu ý là có 1 dây cắm loa nằm trên case nữa, bạn cắm đúng là dùng được. Thân!

MaiHoangSp
03-10-2008, 17:36
Thì bạn cắm loa vào cổng sau của máy, còn cổng trước cắm headphone là được mà. Lưu ý là có 1 dây cắm loa nằm trên case nữa, bạn cắm đúng là dùng được. Thân!

Cắm headphone thế này thì loa sẽ mất ngay tiếng, nguyên tắc nó là thế mà.
Có 1 cách duy nhất là mua 1 cái jack chia làm 2, 1 đầu cắm vào case, 2 đầu ra cắm vào loa và head phone.
Giá thì mình không rõ, nhưng có lẽ chỉ 20k là cùng, tìm ở các cửa hàng bnas loa hoặc ra chời trời :D

Tâm Việt
03-10-2008, 17:39
Cắm headphone thế này thì loa sẽ mất ngay tiếng, nguyên tắc nó là thế mà.
Có 1 cách duy nhất là mua 1 cái jack chia làm 2, 1 đầu cắm vào case, 2 đầu ra cắm vào loa và head phone.
Giá thì mình không rõ, nhưng có lẽ chỉ 20k là cùng, tìm ở các cửa hàng bnas loa hoặc ra chời trời :D

Cái này thì không chắc đâu nha. Mình dùng main Giga, cổng trước và cổng sau đều có thể cùng lúc nghe được. Có thể nó liên quan tới sound channel. Mình không tìm hiểu nhiều nên không biết rõ, chỉ biết là máy mình dùng chung được, và không phải chỉ 1 máy. Jack 1 ra 2 hình như có nhược điểm là chỉ nghe được 1 bên loa hoặc 1 bên tai phone.