PDA

View Full Version : [POST] Một số mẹo vặt đêêêê

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 19:35
Quí dzị nào có mẹo vặt gì thì post lên diễn đàn cho mọi người tham khảo với !! Tui xin giới thiệu vài mẹo:

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 19:46
Bạn có thể chat có dấu trong yahoo bằng cách rất đơn giản sau: sử dụng việtkey 2002 buil 10727 mà tui đã giới thiệu ở chuyên mục trước. Vào Tab bảng mã, chọn bảng mã 42-Unicode ucs2-Win. Gõ tiếng việt bình thường. Bạn có thể sẽ thấy mã trong khung gõ nhưng trong phần đọc thì chắc chắn sẽ hiện ra font tiếng việt ngoại trừ khi máy bạn không có font Arial ( dzụ này hông xảy ra bao giờ vì từ win98 đã cung cấp sẵn font này !!) :rolleyes:

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 19:53
3dmark2001 Se Pro - đồ nghề của dân chơi game: 40Mb, load về tại www.madonion.com

anhlovemusic
15-09-2002, 19:59
tại sao bạn lại nhảm thế ??? nếu bạn muốn giới thiệu thì giói thiệu ngay đi tại sao lại nhảy xuống thêm một bài viết mới nữa là sao mệt quá ..nhưng dù sao cũng cám ơn nha ..nhưng bạn này còn cái nào hay hơn ko

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 20:01
System Mechanic - tương tự như Winboot, Customize, TweakUI....một tiện ích nhỏ gọn có thể sữa chữa các lỗi xóa nhầm trong registy (undo), giám sát quá trình intall phần mềm...load về tại www.iolo.com xài thử trong 30 ngày ( phần mềm not free !)Hic

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 20:02
Memturbo2 - phần mềm tối ưu hóa Ram, sử dụng cho các máy yếu và hỗ trợ các máy mạnh. Load về tại www.meturbo.com

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 20:07
AB Comander Me - bạn có thể tạm biệt Window Explore được rồi !! Đây là phiên bản nâng cấp của WinExp, tương tự như NC nhưng dễ sử dụng và có thể sao lưu đường dẫn giúp bạn có thể go tới một thư mục nào đó trong nháy mắt !! Load về tại www.winAbility.com

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 20:11
Folder Guard - Bảo vệ thư mục hiệu quả nhất. nó làm biến mất những thư mục được chọn của bạn, chỉ cần kích hoạt !!! Chương trình này có họ hàng với chương trình đặt pass cho thư mục mà bấy lâu nay một số bạn đang tìm kiếm !! Load về tại www.winAbility.com

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 20:22
Tăng tốc Shutdow và Start win thật nhanh : bạn và start -->Run, gõ regedit, enter. vào HKEY_CURRENT_USER\CONTROL_PANEL\DESKTOP --> Tìm từ khóa AutoEndTasks, sửa giá trị defaut từ 0 qua 1. Tạo thêm 2 string value đặt tên là HungappTimeout với giá trị là 5000 và WaittokillAppTimeout với giá trị là 3500. Đóng registy lại và boot máy lại !! Bây giờ thì windows sẽ đóng nhanh đến không nghờ !! Cách này áp dụng cho WinMe. 2000sever, 2000Pro, XpHome, XpPro !!!!

khuongCOMPUTER
15-09-2002, 20:29
Check mail nhờ ! Bạn có thể đã từng bị văng khỏi mạng Yahoo ! hay hotmail hoặc các webmail khác vì quá đông người online ? Hãy thử vào www.thatweb.com để check mail nhờ xem !! Tốc độ rất nhanh và rất tiện dụng !! Chỉ cần nhập đầy đủ tên hộp mail của bạn và số password, click vào check mail là có thể xem thư được rồi !!

kien
15-09-2002, 21:26
the khuongCOMPUTER co bt cho nao download chuong trinh nghe nhac vcd ko?

Abr
15-09-2002, 22:41
Bài viết được gửi bởi khuongCOMPUTER
Check mail nhờ ! Bạn có thể đã từng bị văng khỏi mạng Yahoo ! hay hotmail hoặc các webmail khác vì quá đông người online ? Hãy thử vào www.thatweb.com để check mail nhờ xem !! Tốc độ rất nhanh và rất tiện dụng !! Chỉ cần nhập đầy đủ tên hộp mail của bạn và số password, click vào check mail là có thể xem thư được rồi !!

này thế có tin tưởng dược cái server đó không thế. hay lại là một ưebsite giả để lấy password của bà con thế

teanhatrang
16-09-2002, 00:50
chắc là web site giả rồi, làm gì có chuyện cho check mail nhờ

teanhatrang
16-09-2002, 00:54
---> kien: muốn download phần mềm nào bạn vào google.com, trong search đánh: download+tên phần mềm sẽ có liền cho bạn đó. Nhưng tốt nhất là ra tiệm đi vừa rẻ lại đỡ mất công hihi

khuongCOMPUTER
17-09-2002, 20:17
Hic, sao bà con nói xấu tui dữ thế ? Tui đây kiếm tiền ăn bánh còn không có nữa là.....nói chi đến việc mở website ? Địa chỉ www.thatweb.com là hoàn toàn tin tưởng ( đảm bảo 100% bằng...mạng của tui đây !!)

khuongCOMPUTER
18-09-2002, 20:39
Hic, mà sao không có ai bình chọn vậy ?

xitrum82
19-09-2002, 11:57
Các Junior Member nên đọc bài này.

hichic
28-09-2002, 18:03
tui thấy bác khuong computer nguy hiem lắm, ứ tin được đâu! cái trò check mail nhờ chắc lại để kiếm maz chớ gì??? giống cái trò cài virus hồi nọ phải không???

khuongCOMPUTER
29-09-2002, 09:12
Hic, lại bị nói xấu nữa rồi !! Thêm bài mới đây

khuongCOMPUTER
29-09-2002, 09:19
Sử dụng phần mềm quá hạn- Ở đây là nói đến phần mềm Xp-Icon 2.0 chỉ cho sử dụng trong 30 ngày. Trước tiên, nếu muốn xài hoài thì bạn phải vào regedit ( start -> Run -> Regedit) chọn Registry -> Expoxt Registry File... --> chọn all ở hộp điều khiển bên dưới và lưu vào file nào đó hay vô đĩa mềm cũng được. Cài Xp-Icon. Khi Xp-icon quá hạn, bạn Unitall nó đi và chạy file Expoxt. Cài lại Xp-icon là có thể xài được rồi ! Nếu như bạn đã cài Xp-Icon rồi mà chưa hết hạn thì cũng có thể xài cách này !!
TB: Các phần mềm các cũng tương tự !!

No Mercy
30-09-2002, 19:31
Ừ, that web.com xài được đó nhưng bạn phải nhập đường dẫn đầy đủ đến địa chỉ mail của bạn, VD như hithere@hotmail.com.
Mà khuongcomputer có biết phần mềm nào chống văng mạng 0? Tui bị văng hoài, bực quá!

binhminh
01-10-2002, 09:45
Mình muốn tìm phần mền để chuyển một tập tin từ máy Scan chuyển sang chương trình Word để chỉnh sửa Vậy bạn có biết phần mền nào không chỉ cho mình với

khuongCOMPUTER
05-10-2002, 21:48
Thoát khỏi Troajn thì tui có thể cứ cái dzụ rớt mạng này thì có thể là do đường truyền dẫn kém chất lượng. Còn việc chuyển từ máy scanner sang word thì xài office Xp. Vào insert-->picture--> Fromsanner... hoặc chuyển hình từ máy scanner sang file *.bmp hoặc *.jpg và gọi nó lên trong word để chỉnh sửa

hichic
07-10-2002, 15:10
hỏi khuong computer tí. bác có biết cách làm thế nào để xem con trojan mở cổng (port) kô? những con không có trong list ở bên security í!!!

hongduc
06-06-2004, 14:10
các bạn ui ! tui đã cài phần mềm Folder Guard nhưng không biết cách sử dụng như thế nào , ai biết thì...please helf me !

ngocchau
07-06-2004, 06:01
Thôi các Bác ơi theo tôi thì tự dùng OE hay cái gì đó check Mail cho đở chứ để coi chừng bị spam còn mệt hơn và lâu hơn đấy