PDA

View Full Version : Làm sao lấy lại bộ nhớ cho ram?

trungtam87
01-10-2008, 08:53
Máy cứ sau một thời gian là ram lại tăng lên. Ngoài cách cài lại hệ điều hành thì còn cách nào không. có pác pro nào chỉ với.

mylovemiopro
01-10-2008, 08:55
ko hiểu ram tăng lên thì tốt chứ sao :D

trungtam87
07-11-2008, 10:30
nó ngốn thêm bộ nhớ của ram chứ. giá trị ram thì bao giờ chẳng cố định. lúc mới cài thi khoảng 300Mb xài time thì tăng lên khoảng 400Mb.không phải do cài thêm chương trình đâu nha. chẳng hạn thằng BKA thì phải, nó xài bộ nhớ nhưng ko trả lại bộ nhớ sau khi kết thúc chương trình-vẫn còn những pointer nên hệ điều hành sẽ vẫn giữ vùng nhớ đó mà không trả lại cho máy. tụi chỉ biết ghost ỏ cài lại máy thôi

rooneychu
07-11-2008, 16:05
HÍc nghe lạ qua'. EM po' tay

lanistk
07-11-2008, 16:18
nó ngốn thêm bộ nhớ của ram chứ. giá trị ram thì bao giờ chẳng cố định. lúc mới cài thi khoảng 300Mb xài time thì tăng lên khoảng 400Mb.không phải do cài thêm chương trình đâu nha. chẳng hạn thằng BKA thì phải, nó xài bộ nhớ nhưng ko trả lại bộ nhớ sau khi kết thúc chương trình-vẫn còn những pointer nên hệ điều hành sẽ vẫn giữ vùng nhớ đó mà không trả lại cho máy. tụi chỉ biết ghost ỏ cài lại máy thôi

Khi bạn tắt máy là bộ nhớ ram đã xả ra hết rồi. Còn cái vụ BKAV/App ăn Ram thì đây là lần đầu tiện mình nghe :emlaugh:.

babyphu
07-11-2008, 23:24
vụ này mới nghe, bit chit lien lun do

budda_adt
08-11-2008, 22:02
Mình đang cố tưởng tượng ra tình hình mà vẫn chưa tưởng tượng được.
Già rồi trí tưởng tượng kém
Có ai làm ơn giải thích giùm ko :D

NNTT
08-11-2008, 22:24
Mình đang cố tưởng tượng ra tình hình mà vẫn chưa tưởng tượng được.
Già rồi trí tưởng tượng kém
Có ai làm ơn giải thích giùm ko :D

Chắc bạn ấy nói là máy bạn ấy chạy sử dụng nhiều dung lượng Ram ấy mà, có thể là mấy cái chương trình nó "kên" nhau nên nó sử dụng nhiều ram đấy thôi, còn cái thằng Bkav cũng có thể nữa, trước đây máy mình bình thường khi chạy các chương trình chỉ tốn khoảng 250MB Ram, nhưng khi cài thằng Bkav vào thì nó xơi tới gần 500MB Ram, mình cũng không biết là nó "kên" với thằng nào nữa, nên cứ xóa phức nó là xong!

_khunglongcon_
09-11-2008, 10:08
http://www.tech24.vn/software/download/5732-AusLogics-BoostSpeed-4.2.6.170---Don-dep-va-tang-toc-may-tinh-toan-dien-!.html

Ở trang này cho download 1 phần mềm hỗ trợ đắc lực cho máy tính :) Trong đó có phần tối ưu RAM của máy tính, do một số phần mềm lỗi gây nên. Mình có xài thử thấy rất tốt.