PDA

View Full Version : CDT thu lợi từ nguồn nào?

goidaumaylanh
30-09-2008, 22:51
Xin chào các bác!
Đợt vừa rồi em thấy các bác chửi CDT ác quá, em định đóng cửa hệ thống gội đầu hớt tóc may lạnh để làm một cái chợ như vậy để anh em có cơ hội làm ăn đàng hoàng. Em đang tìm hiểu xem CDT thu lợi được từ những hoạt động gì. Có bác nào biết thì bảo em với.

sẽ bonnus cho các bác một tháng gội đầu máy lạnh chân dài miễn phí

star_night
30-09-2008, 23:07
Xin chào các bác!
Đợt vừa rồi em thấy các bác chửi CDT ác quá, em định đóng cửa hệ thống gội đầu hớt tóc may lạnh để làm một cái chợ như vậy để anh em có cơ hội làm ăn đàng hoàng. Em đang tìm hiểu xem CDT thu lợi được từ những hoạt động gì. Có bác nào biết thì bảo em với.

thứ 1 : Chodientu lấy bớt tiền mua bán của người nào bán hàng trên chodientu và trả tiền trung gian qua chodientu
thứ 2 : Mỗi sản phẩm muốn đưa vào danh sách vip thì nhắn tin CDT VIP .... đến 8714, trong đó ..... là mã sp, mỗi tin 15k họ sẽ lấy tiền từ đây nữa.
thứ 3 : Mỗi shop muốn đăng ký shop gì đó (quên rồi) của chodientu thì 1 tháng đóng bao nhiêu tiền đó (quên luôn)

không biết còn thu khoảng nào nữa không thì không biết.

Bác ở đâu cho em địa chỉ tới tỉa tóc gội đầu cái :D

budda_adt
01-10-2008, 00:34
Khoản thu nữa là những banner quảng cáo của các công ty muốn đặt quảng cáo trên trang web của họ. Cái này rất lớn à nha :D

girlxinh.vn
01-10-2008, 01:22
Vậy bác nào thạo tin cho biết luôn những khoản chi mà chợ điện tử cần chi? Và theo các bác Chợ điện tử có còn phải đầu tư tiếp?

goidaumaylanh
01-10-2008, 01:27
thứ 1 : Chodientu lấy bớt tiền mua bán của người nào bán hàng trên chodientu và trả tiền trung gian qua chodientu
thứ 2 : Mỗi sản phẩm muốn đưa vào danh sách vip thì nhắn tin CDT VIP .... đến 8714, trong đó ..... là mã sp, mỗi tin 15k họ sẽ lấy tiền từ đây nữa.
thứ 3 : Mỗi shop muốn đăng ký shop gì đó (quên rồi) của chodientu thì 1 tháng đóng bao nhiêu tiền đó (quên luôn)

không biết còn thu khoảng nào nữa không thì không biết.

Bác ở đâu cho em địa chỉ tới tỉa tóc gội đầu cái :D

THứ 1: em thấy trong điều khoản của nó không thấy nói đến vấn đề lấy bớt tiền mua bán của người nào bán hàng trên đó. Em chỉ thấy nó bảo là nếu người mua thanh toán qua hệ thống của nó thì nó lấy của người bán 2% giá trị mặt hàng, nhưng hiện giờ nó vẫn miễn phí
"Ghi chú 1: Khoản tiền trả cho người Bán = Số tiền ChợĐiệnTử nhận từ người Mua - 2% giá trị mặt hàng (là phí giao dịch trả cho CĐT) - Phí chuyển tiền (nếu có) - Phụ phí khác (nếu có, ví dụ: phí dịch vụ thanh toán bằng thẻ tín dụng trả cho Ngân hàng trong trường hợp người Mua thanh toán bằng thẻ tín dụng); Mức 2% phí này hiện đang được ChợĐiệnTử Miễn phí cho tất cả các giao dịch."
Thư 3 : Cái này nó chỉ lấy phí của những shop chuyên nghiệp 350K/tháng, hiện giờ nó có tổng cộng 100 shop chuyên nghiệp tức là 1 tháng thu 35M

Thứ 2 : đưa vào danh sách vip thì nhắn tin CDT VIP. Cái này không biết có nhiều người sử dụng không nhỉ. Nhưng em Search những từ hot như là Laptop, Nokia, Sony... thì chẳng thấy thằng ma nào nó sử dụng cả bác à, hoặc có chỉ 1, 2 đồng chí thôi.

Vậy chỉ còn lại là ăn quảng cáo banner trên trang chủ các bác à. Em thấy cũng không nhiều người thuê lắm. Không biết giá quảng cáo trên đấy là bao nhiêu nhỉ, rẻ thì em làm quả banner cắt tóc gội đầu máy lạnh trên đó cho nó oách

Như vậy tính ra thu nhập của CDT một tháng hiện giờ khoảng 35M + X (tin nhắn VIP) + Y (Quảng cáo trên trang web)

Không biết em còn tính thiếu gì không các bác nhỉ. Nếu thiếu mong các bác bổ sung cho em có thêm kinh nghiệm nhé.

Như Ebay, em thấy thu nhập chủ yếu ngoài mấy cái quảng cáo để được chú ý khi list sản phẩm, họ thu nhập từ việc người nào muốn list sản phẩm là mất 0.x usd, upload ảnh bằng ebay cũng mất tiền, thời gian đấu giá lâu cũng mất tiền, mỗi giao dịch thành công thì người bán cũng mất tiền.

Nếu mà chỉ có như vậy thì đúng là CDT phải tìm cách mà lừa đảo các Publisher thôi chứ sao nữa. Vì với thu nhập ít ỏi như vậy mà đổi ngũ cồng kềnh cộng với việc sếp Bình thích đánh bóng tên tuổi thế (các kiểu danh hiệu và báo chí cho đi tàu bay giấy) thì dù có IDG bơm tiền tấn vào cũng sắp phá sản thôi. Bơm vào đấy $1M, tức là 16 tỷ thì tiêu từ 3 năm nay nuôi quân phát triển hệ thống, rồi mỗi người đi mua sắm nâng giá vài %, có khi đến giờ cũng gần tiêu hết rồi. Nên không biết cái ADS@CDT chịu được bao lâu nữa.

Ý kiến của anh em thế nào.

No Mercy
01-10-2008, 01:49
thu phí như vậy chắc CDT chưa lời nổi đâu, chi phí đầu tư của CDT rất lớn, và sẽ lời trong tương lai chứ ko phải hiện tại. Mình nghĩ vậy. Và thu phí là 1 chuyện đương nhiên phải có.

tui_là_tiamo
01-10-2008, 02:40
theo như mấy anh em trong này "quy tội: CDT spam thì lợi nhuận vài tháng gần đây do..xù anh em :D

vuacuagai
01-10-2008, 07:38
thớt nào liên qua tới CDT là xơm tụ hehe

goidaumaylanh
01-10-2008, 09:44
theo như mấy anh em trong này "quy tội: CDT spam thì lợi nhuận vài tháng gần đây do..xù anh em :D

Ặc ăc, các bác cho thêm ý kiến nhé.
Bác nào ý kiến hay em khuyến mại một buổi cắt tóc gội đầu máy lạnh miễn phí

vuacuagai
01-10-2008, 11:37
mấy bác cứ đi đâu cũng xì pam cdt lừa đảo, chắc trước sau gì thì cdt cũng lên thớt thôi.

tui_là_tiamo
01-10-2008, 12:11
em làm cái e-market cạnh tranh với CDT nhá
Các bác vô đây làm team đê
:D:D:D

goidaumaylanh
01-10-2008, 13:07
Nếu mà chỉ có như vậy thì đúng là CDT phải tìm cách mà lừa đảo các Publisher thôi chứ sao nữa. Vì với thu nhập ít ỏi như vậy mà đổi ngũ cồng kềnh cộng với việc sếp Bình thích đánh bóng tên tuổi thế (các kiểu danh hiệu và báo chí cho đi tàu bay giấy) thì dù có IDG bơm tiền tấn vào cũng sắp phá sản thôi. Bơm vào đấy $1M, tức là 16 tỷ thì tiêu từ 3 năm nay nuôi quân phát triển hệ thống, rồi mỗi người đi mua sắm nâng giá vài %, có khi đến giờ cũng gần tiêu hết rồi. Nên không biết cái ADS@CDT chịu được bao lâu nữa.

---> Như các bác nói thì đúng là doanh thu của CĐT ít thật!
Nhưng theo ý kiến của em, thì CĐT khó phá sản lắm các bác ạ. Nếu cứ nhìn vào những năm gần đây thì thấy nó rất tiềm năng. IDG đầu tư sang giai đoạn 2 rồi chứ không phải là giai đoạn 1 nữa(mà ở VN mình rất hiếm công ty được IDG đầu tư sang giai đoạn 2 lắm). CĐT lại vừa được thêm anh SoftBank của Nhật đầu tư thêm, rồi lại ký thỏa thuận hợp tác với anh eBay... Cứ nhìn nguyên vậy là đã đủ thấy về TMĐT ở VN, hiện tại khó có site có thể đấu đá lại được CĐT.

Mà em mới đọc được thông tin là phiên bản hợp tác với ebay (mà cụ thể hơn là sàn giao dịch với ebay), nơi mà người ta có thể mua bán xuất nhập khẩu với 140 quốc gia khác trên thế giới qua mạng internet sẽ được CĐT cho ra mắt vào cuối năm 2008 ---> thì ta lại càng thấy rõ là nó sẽ là số 1 ở VN trong TMĐT. Mở sàn này ra, kiểu gì, CĐT lại chẳng thu được phí % trên mỗi sản phẩm xuất nhập khẩu qua VN.

Nói thì dễ, đâu phải cứ đâu có ebay vào là có thể thành công. Ebay chẳng chết nhăn răng ở TQ đấy sao.

Còn việc ebay nó đã có sẵn sàn giao dịch của nó ở VN đấy thôi ebay.vn , cơ hội giao thương đến 140 nước đó, sao mà nó cũng không phát triển được. Còn về việc các quỹ đầu tư nó đầu tư tiền vào nó giống như là thả mồi câu cá. Nó sau nay chỉ cần mồi vài chỗ cắn câu là có thể thu lời được rồi. Thế cho nên với cung cách làm ăn của CDT (năng lực yếu, không giữ chữ tín)thì khó có thể nói sau này sẽ là số 1 ở VN trong TMDT. Việc ebay chon CDT , cũng như là IDG chọn CDT để đầu tư có thể nói là rất nể phục tài ngoại giao của sếp Bình bên đó.

Theo đánh gia của tôi vatgia mới là một đối thủ đáng gờm của ebay tại VN trong tương lai. Vì hãy nhìn các bước phát triển của vatgia thì thấy. Nó đi lên không dựa vào những trang web giải trí có sẵn như là 123mua (zing), rongbay,enbac (dantri,ttvnol...) hay cũng không ồn ào như CDT. Nhưng hiện giờ nó vẫn là trang có số lượng người vào lớn nhất (cứ tạm thời tin là alexa xếp hạng chính xác).

Các bác cao thủ cho ý kiến để em còn học hỏi cái. Em đang định mở quả hottocdientu.vn để làm thương mại điện tử rồi kết hợp với amazon. Nó sẽ có quả khẩu hiệu to tướng "in association with Amazon" .

Bác nào có chung ý tưởng thì liên lạc với em nhé.

superthin
01-10-2008, 13:21
Theo đánh gia của tôi vatgia mới là một đối thủ đáng gờm của ebay tại VN trong tương lai. Vì hãy nhìn các bước phát triển của vatgia thì thấy. Nó đi lên không dựa vào những trang web giải trí có sẵn như là 123mua (zing), rongbay,enbac (dantri,ttvnol...) hay cũng không ồn ào như CDT. Nhưng hiện giờ nó vẫn là trang có số lượng người vào lớn nhất (cứ tạm thời tin là alexa xếp hạng chính xác).

Bác này chỉ mới biết một mà không biết hai. Có những trang danh nghĩa là của Trung Quốc / Toàn cầu nhưng lại là người có dòng máu Lạc Hồng chúng ta gầy dựng nên. Vì thế, Vật Giá làm sao địch nổi với Gờ Lu Bôn Ri Suộc được nhỉ? Những trang thương mại điện tử gọi là mạnh thì bản thân của nó đã là một trung tâm thương mại mạnh ở ngoài đời rồi, nó có mặt hàng riêng của nó để bán, nếu không có khách hàng (là công ty khác lên đó thuê chỗ bán hàng) nào thì nó cũng đã kiếm kha khá rồi.

myclip
01-10-2008, 13:29
Xin chào các bác!

Nếu nói riêng Ads@CDT thì là lấy từ IDG Venture

wingangel889
01-10-2008, 17:18
Bác này chỉ mới biết một mà không biết hai. Có những trang danh nghĩa là của Trung Quốc / Toàn cầu nhưng lại là người có dòng máu Lạc Hồng chúng ta gầy dựng nên. Vì thế, Vật Giá làm sao địch nổi với Gờ Lu Bôn Ri Suộc được nhỉ? Những trang thương mại điện tử gọi là mạnh thì bản thân của nó đã là một trung tâm thương mại mạnh ở ngoài đời rồi, nó có mặt hàng riêng của nó để bán, nếu không có khách hàng (là công ty khác lên đó thuê chỗ bán hàng) nào thì nó cũng đã kiếm kha khá rồi.

Ebay, amazon, newegg..v..v, họ đâu có các trung tâm thương mại đồ sộ như Walmart mà vẫn hái đều đều đó bác

goidaumaylanh
01-10-2008, 17:32

Chẳng hiểu bác này nói gì

tui_là_tiamo
01-10-2008, 19:15
hết gội đầu máy lạnh giờ tới hớt tóc online
giờ có dịch vụ f**k online ko nhể, và làm sao để tiến hành :(

xipam
01-10-2008, 21:45

:no::no:
bây nha bậy nha

vuacuagai
01-10-2008, 22:03

thẻo bác này đi, có suy nghĩ u tối quá đi :lick:

shuto_uke
02-10-2008, 16:54
Có phải số 8714 này là độc quyền của CĐT kô các pác. Nếu đúng thế thì nó bị lợi dụng ( hay lợi dụng ) để lừa đảo rùi.
Các pác xem ở đây: http://ddth.com/showthread.php?t=220615

nhimlongxanh
02-10-2008, 19:02
Có thể chưa thu đồng nào, toàn bỏ tiền ra đầu tư thôi. Nhưng tính về mặt lâu dài và cả thương hiệu nữa, ko lỗ được :D

goidaumaylanh
02-10-2008, 19:03
Có thể chưa thu đồng nào, toàn bỏ tiền ra đầu tư thôi. Nhưng tính về mặt lâu dài và cả thương hiệu nữa, ko lỗ được :D

Khẩu hiệu này ai cũng nói như vậy. Đầu tư dài hạn mà

nguyenduc_net
03-10-2008, 12:00
giờ có dịch vụ f**k online ko nhể, và làm sao để tiến hành

gái kẹt nét đó cậu :D Kinh doanh đc đó, hôm bữa chat với mấy con đó ... thấy nó ra giá đáng hoàng đó nha :D .