PDA

View Full Version : cho mình hỏi về lỗi này. có phải lỗi phần cứng không ?

pjboyjp
30-09-2008, 18:30
con cpu của mình là 2.53 celeron dòng D
khi khởi động máy thì fan cpu vẫn quạt, main, HDD, CD rom vẫn chạy bình thường, Nhưng bàn phím và chuột không nhận, bios không kiểm tra máy, hệ điều hành không lên, nếu mình tắt máy một hồi lâu sau đó, khởi động lại thì máy hiện lên được một lúc, máy bị treo hiện sọc vằn trên màn hình, khi reset lại máy thì không lên nữa, cái này có phải là do cpu bị hư không? ram vẫn tốt, đã clear bios

vuminhtam
01-10-2008, 09:36
bạn cho mình hỏi là máy của bạn hiện tại đang chạy mấy thanh RAM nếu như là 2 thanh RAM mà khác hãng sản xuất là do dụng RAM và thứ 2 là Fan CPU quạt của bạn vãy quay đúng ko cái này chưa hản là hư CPU đâu bạn àh mình đã gặp lỗi này rồi bạn nên lấy 1 cái quạt CPU khác gắn vào test thử đi mình nghĩ nó bi hư quạt CPU đó vì mấy ngày trước mình bị lỗi như vậy đó khi mình test thử cái quạt khác thì nó chạy ok
bạn hãy thử lại đi nhé có gí bạn cứ PM cho minh 0948627044 mình sẽ giúp bạn khắc phục

bahytq
01-10-2008, 14:29
Hi người cùng cảnh ngộ, cáp Laptop của tớ cũng bị hiện tượng hình sọc vằn, tháo banh ra, cắm lại dư 1 con óc :D. Giờ không biết sữa sao đây. Chán kinh khủng. Ram rui đúng là 2 con chênh lệch tốc độ cũng như hãng sản xuất (Elixir với kington), nhưng sài lâu rồi mà có bị sao đâu. Tự nhiên tối qua dở chứng làm tui điên cái đầu.