PDA

View Full Version : Cánh update các soft mà trong update list không báo có update ??

tandaica0612
30-09-2008, 12:27
Các anh cho em hỏi là em hiện tại đang dùng Ubuntu 8.04 , trong ubuntu có rất nhiều phần mềm khi em dùng update manager thì không thấy có phiên bản mới nhưng trên trang chủ của các phần mềm đó đã có các phiên bản update mới rùi. Các anh cho em hỏi là giờ em muốn update lên thì làm thế nào , hay là phải tải lại các source các phần mềm đó về rùi lại build rùi config rùi cài T_T , và nếu phải làm thế thì các phần mềm có chương phình lên vì dung lượng không , vì em thấy cài các phần mềm trong update manager của ubuntu thì rất là nhẹ , các phần mềm rất nhiều chức năng mà có khi chỉ tải về tầm 1 mb rùi cài ra nhưng mà dùng rất là tiện.

cavaly
30-09-2008, 13:37
mặc dù lâu ko dùng ubuntu nhưng cũng phải thừa nhận rằng ubuntu khá đầy đủ và down khá nhanh tại VN, ko rõ nhu cầu của bạn đến đâu mà cần vậy? nếu ko có software yêu cầu thì bạn phải down về rồi build lại thôi

tandaica0612
01-10-2008, 20:27
À số là em định update thằng Clam Antivirus vì nó có phiên bản 3.11 rùi mà máy em mới cài đến 3.08
http://clamtk.sourceforge.net/