PDA

View Full Version : cách cài 2 hđh help me!!!!

hogialuc
19-07-2003, 11:59
làm ơn chỉ giúp cách cài 2 hdh (ein98 anh và nhật)
cám ơn nhiều

Lord_of_monsters
19-07-2003, 13:47
chỉ việc cài trên hai parti thui chứ sao bác cài mõi cái một ổ

hogialuc
19-07-2003, 16:37
thì dĩ nhiên là cài trên một ổ nhưng mà hai par, nhưng lúc trước tui cài cái win98 english và japan cài hoài vẫn không cài được cả hai win đều mặc định là c:\windows nên cài cái này thì nó đè cái kia thế mới khổ chứ

wawawa
19-07-2003, 19:40
Trong lúc cài, nó hiện ra một mess thông báo cho bạn chọn đường dẫn chưa thư mục windows thì bạn phải chọn other directory, rùi chọn cái ổ khác là được thui!
goodluck

vanlang
19-07-2003, 20:49
tui nghĩ chắc bác này này chỉ bít next rùi next thui .. bác chịu khó đọc thêm trong phần cài đặt nữa nhé

Lord_of_monsters
20-07-2003, 08:30
bây giờ tui làm một đĩa cài win chạy từ đầu đến cuối không cần ấn một nút nào cả thậm chí không cần đánh CD key do đó có thể bạn cũng bị truờng hợp như thế khnog được chọn cho lên mới như thế, nếu như thế mua cái đĩa cài khác cho chọn ấy rùi cài kho nó hỏi đường dẫn thì thay đổi thư mục mặc định của nó thế thui

nếu tui mà như bác tui cài mỗi font nhật thui khi thích dùng chữ nhật chuyển font thế là win tiếng anh thành win tiếng nhật hết chuyện nói luôn bạn xem thế có đuợc không

sapper
21-07-2003, 01:40
dùng system commander cài bao nhiêu OS cũng được miễn là đủ ko gian đĩa cứng. Kiếm trình SC đi mấy CD software đều có cả. Và nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng!

tuannha1983
22-07-2003, 07:41
có gì đâu cài nó trên hai Par khác nhau là Ok thôi.Nếu muốn thì có thể dủng System Commander 7 để nó tụ nhận dạng 2 HĐH.

Buffalo_Killer
22-07-2003, 08:17
To hogialuc:

Cách cài 2 HDH đã được trả lời rất nhiều lần trên diễn đàn này. Nếu bạn vẫn không thực hiện được thì có thể tìm mua Echip (tối nay tôi sẽ kiểm tra lại xem là Echip số mấy) hoặc "Làm bạn với máy tính" để đọc. Họ trình bày rất chi tiết. Nếu tìm ko được thì cho địa chỉ mail tôi sẽ scan và gởi cho bạn.

Lord_of_monsters
23-07-2003, 15:50
vụ này đến đây là hết nhé yêu cầu bà con thui chen vô, còn cái này làm như trên hướng dẫn nếu không làm đuợc tham khảo các bào viết cũ trên diễn đàn nhe