PDA

View Full Version : làm thế nào xem máy bị nhiễm virut hay ko??

quicksilver89
27-09-2008, 14:31
các huynh ơi đệ mới lọ mọ học máy tính nhưng 1 trong những điêù quan trọng nhất đôí với nhg~ ng mới học như đệ là bị virut tấn công vây xin các huynh chỉ cho đệ các dâú hiêụ bị virut tấn công máy tính,tấn công các file dữ liêụ và cách sử lý nó,tiêu diệt nó mà trong khi máy không cài bất kỳ 1 bản diệt virut nào dc không ạh thank các huynh nhiêù

MaiHoangSp
27-09-2008, 15:27
Không ai làm được điều đó bạn ah :D Nếu làm được thì đã không có phần mềm diệt virus :D

comifend
27-09-2008, 15:59
thì lấy phần mềm kiểm tra,diệt virus thì mới phát hiện đưoc chứ,còn mấy con auto thì ai cũng phát hiện đưoc.

dhpsos
27-09-2008, 17:21
các huynh ơi đệ mới lọ mọ học máy tính nhưng 1 trong những điêù quan trọng nhất đôí với nhg~ ng mới học như đệ là bị virut tấn công vây xin các huynh chỉ cho đệ các dâú hiêụ bị virut tấn công máy tính,tấn công các file dữ liêụ và cách sử lý nó,tiêu diệt nó mà trong khi máy không cài bất kỳ 1 bản diệt virut nào dc không ạh thank các huynh nhiêù

Dấu hiệu à??? Đơn giản thôi... Những gì bạn học... mà bạn thấy máy tính nó không thể hiện như vậy thì chắc do virus...

Máy chậm.. là một trong những biểu hiện kinh điển nhất.

Tự nhiên,... tự nhiên hiện ra cái này cái kia... giống như ma...

Đôi lúc chữ nghĩa loằng ngoằng.. không đẹp...

Nói chung đó là các dấu hiệu lâm sàng trước khi 1 máy tính CHẾT vì virus!

quicksilver89
27-09-2008, 17:32
Dấu hiệu à??? Đơn giản thôi... Những gì bạn học... mà bạn thấy máy tính nó không thể hiện như vậy thì chắc do virus...

Máy chậm.. là một trong những biểu hiện kinh điển nhất.

Tự nhiên,... tự nhiên hiện ra cái này cái kia... giống như ma...

Đôi lúc chữ nghĩa loằng ngoằng.. không đẹp...

Nói chung đó là các dấu hiệu lâm sàng trước khi 1 máy tính CHẾT vì virus!

vâng cảm ơn các huynh e còn 1 câu hỏi nữa ming các huynh chỉ bảo dùm đó là khi ấn alt+ctrl+del vào task manager vào thanh công cụ processes làm sao để biết trong đấy những chuơng trình nào hoạt động những chuơng trình nào không hoạt động để xóa nó đi và nó thường có đuôi ji` mong các huynh chỉ dùm e ah thank all

squall86
27-09-2008, 19:47
có thể kiểm tra và diệt virus bằng NC và winrar ^^ cài soft anti-virus và tường lửa khi nối mạng

maychu123
01-06-2009, 17:55
Theo mình thì đơn giản thôi ! tự nhiên máy đang chạy ngon lành ! bỗng dưng ì ì thì quả ngài rồi !
nhưng máy bạn phải thật sự chạy tốt ! nên mới dễ biết được !
tốt nhất nên dùng trình diệt virut như Avira , chương trình này nhẹ mà tốt !
thế nhé chúc bạn thành công

seaghost02
01-06-2009, 18:09
cho mình hỏi chút nha tại sao máy mình khi zô mấy web để down phần mềm duyệt virus về lại ko được như bkav,.... máy mình bị dính con virus gì vậy làm sao để diệt nó

dophutuyen
02-06-2009, 10:38
Bạn cứ dùng 1 phần mềm diệt virut
Kết hợp với một file ghost nữa chắc là oan toàn