PDA

View Full Version : Mạng không dây lạ.

what_up
26-09-2008, 17:57
Mấy hôm đi Điểm hẹn SG thì thấy cái mạng Nokiaovi. Không biết có phải của Nokia hay không?
Vì sợ nhập vào mạng lạ thì bị vi zút thoai...

Bạn nào biết cho mình hỏi với nhé...

mrdelux
27-09-2008, 19:14
Thế bác muốn Samsung, Vertu, hay Iphone?? Làm em tưởng có gì lạ, để em làm cho, cái đó chỉ là tên gọi thôi, muốn đặt gì thì đặt, còn bị virus hay k thì chịu, bác ra public mà cứ sợ cu chim nó ị vào ng, thôi ở nhà cho khỏe.

Mà bác post lộn chuồng gòi

beecute
01-10-2008, 13:00
Em nghe đâu cái Nokiovi này là của FPT hợp tác với Nokia mà. Bác nào có thông tin cụ thẻ post lên cho dân tình biết với!!!

what_up
01-10-2008, 15:31
Thế bác muốn Samsung, Vertu, hay Iphone?? Làm em tưởng có gì lạ, để em làm cho, cái đó chỉ là tên gọi thôi, muốn đặt gì thì đặt, còn bị virus hay k thì chịu, bác ra public mà cứ sợ cu chim nó ị vào ng, thôi ở nhà cho khỏe.

Mà bác post lộn chuồng gòi

Tên mạng lạ thì mình hỏi chứ, có gì đâu. Nghe tên Nokia thì ai cũng tin tưởng, nhưng Nokia TQ đầy, mình hỏi vậy, có gì là sai nào?

Chỉ ngộ là bây giờ người ta quảng cáo được cả trên những chỗ này? Mà ông FPT lại chịu khó bỏ miếng đất ngon???

peoxinh
01-10-2008, 16:06
Hihi hai bác mrdelux với what_up calm down đi! Em cũng đang mún hỏi về cái nokiaovi đây nè! Đi qua mấy hàng cafe thấy đề biển này mà e ko bít là dịch vụ j mới đây! Khác wifi hồi trc ở chỗ nào hả các bác! Các bác đã có thông tin j mới chưa? Ai rành chỉ em với nhé!

ngutamtieu
02-10-2008, 13:31
Đó là mạng wifi miễn phí của FPT mà, tôi dùng mãi ko sao hết

Panda_xinh
06-10-2008, 09:17
Uh, cái này là FPT - Nokia hợp tác. Trước đây vào wifi hay phải nhập acc fpt và uername telecom. Giờ thì cứ Nokia mà phang. Nhưng cơ bản vẫn là FPT. Các bác cứ an tâm mà xài đi

what_up
06-10-2008, 11:26
đi vòng vòng coi thì thấy hợp tác đây: nhưng còn phi lý nè...

1. Nokia tiếp tục hợp tác với FPT về việc mở rộng việc cung cấp các dịch vụ WiFi tại các điểm kết nối của FPT và tăng cường hợp tác trong lĩnh vực truyền thông số trực tuyến tại Việt Nam. Có khả̉ năng Nokia mời FPT tham gia hợp tác trong các chiến dịch tiếp thị số của Nokia
2. Nokia và FPT còn dự kiến hợp tác trong việc phát triển cộng đồng Việt Nam trong lĩnh vực di động cũng như phát triển ngành truyền thông hội tụ số. Trước mắt, Nokia cam kết sẽ tiếp tục hỗ trợ cho Đại học FPT. Nokia cũng sẽ tiếp tục tài trợ cho cuộc thi thường niên Mobile Labs do FPT tổ chức, nhằm khuyến khích các bạn trẻ Việt Nam sáng tạo ra những ứng dụng di động mới.

Nhắc đến mobilelabs thì... ặc ặc ặc, chắc chỉ làm xong thì cài đặt trên nokia thôi quá.