PDA

View Full Version : Cài đặt driver cho cạc mạng Planet hộ em với

hpdefalcon
26-09-2008, 10:40
Cạc mạng của em là loại cạc planet ENW 9506, e down driver về rùi nhưg ko thể nào cài đặt cạc mạng đc. Cop tất cả các file trong driver vào USB nó cũng ko nhận, Help me please! Cấp bách lắm rùi

ngondensang2007
26-09-2008, 10:55
Lần đâu tiên nghe đến card mạng rời pải cần driver để cài đặt.
Pác ko nghĩ đến trường hợp em card mạng của pác bị die à

windows_xp2
26-09-2008, 12:27
Cạc mạng của em là loại cạc planet ENW 9506, e down driver về rùi nhưg ko thể nào cài đặt cạc mạng đc. Cop tất cả các file trong driver vào USB nó cũng ko nhận, Help me please! Cấp bách lắm rùi
Bạn thử vào đây (http://www.planet.com.tw/en/support/download2.php?id=7401&file_type=4&prod_model=ENW-9506SC) để download driver cho card planet ENW 9506 về cài lại nhé. Bạn cài bằng cách click chuột phải vào My Computer -> Manage -> Device Manager -> chuột phải vào dấu hỏi màu vàng của card mạng -> Update driver -> Chọn this time only gì đó -> chọn đường dẫn đến thư nơi chứa driver -> OK. Lâu không dùng Windows tiếng Anh nên không biết viết tiếng Anh có chuẩn không?

Lần đâu tiên nghe đến card mạng rời pải cần driver để cài đặt.
Pác ko nghĩ đến trường hợp em card mạng của pác bị die à
Có nhiều loại card mạng rời vẫn phải cài driver đấy. Không phải loại nào cũng là Plug and Play.

hpdefalcon
26-09-2008, 23:03
Thì mình đã làm y như thế này rùi đấy chứ.Nhưng mà ko dc.Máy vẫn nhận ra ethenet nhưg nó đòi cài driver.Bạn thử bung cái driver kia ra mà xem, nó hướng dẫn lằng nhằng lắm, chả hỉu j cả

candy4babie
18-11-2009, 20:29
Cạc mạng của em là loại cạc planet ADE-3410A, e down driver về rùi nhưg ko thể nào cài đặt cạc mạng đc. Cop tất cả các file trong driver vào USB nó cũng ko nhận, Help me please! Cấp bách lắm rùi