PDA

View Full Version : bạn giỏi về lĩnh vực gì nhất

Lord_of_monsters
18-07-2003, 13:26
tui giới thiệu thì rùi khỏi cần nói lại trình độ chuyên môn

chat tốt bằng tiếng anh he lừa mấy thằng tây ngố
chuyên về sửa máy, lắp đặt bảo dưỡng bảo trì cài đặt
biết nhiều về photo shop và corel tuy nhiên không chuyên ( vì trứoc có chỉnh sửa anh lên khá )
biết lập trình bằng pascal và essemble thui biết về hệ điều hành 98 dos ..... và chỉ có thế thui mấy cái khác không giỏi

mặc dì trông net nhưng không biết gì về mạng cả nói chung là ngu dân

thế các bác thì sao

NoZ
18-07-2003, 19:17
Như cô Lord cũng biết đấy, lĩnh vực tôi giỏi nhất là võ công (xem: ngày xửa ngày xưa). Thập bát ban võ nghệ đều rành rẽ. Và đặt biệt là võ công của môn phái Kim Dung thì lại càng điêu luyện dưới ngòi bút của cô đây.

Thỉnh thoảng tôi cũng hay làm thơ. Chỉ toàn là thơ con cóc thôi, nhưng dù sao cũng đủ giải sầu.

unlucky555
18-07-2003, 19:27
Xin chao Lord_of_monsters!
Unlucky tui lâu rồi không vào xem gì vì vửa rồi quá bận. Nhưng đoc các bài viết của you qua là khá về chất lưộng cũng như số lượng còn phần tôi thì kiến thức chẳng bao nhiêu chỉ phá máy là giỏi/ hihì mong muốn làm quen với you đẻ học hỏi cho đõ tiền sửa máy . Như đã nói sở trường của tui là phá may nên kỷ thuất chẳng bao nhiêu, lúc trước có học làm kỷ xao video trên máy tính nhưng chẳng đi đến đâu và chẳng biết gì , thời còn đi học thì toàn để tâm hồn trên cành cây nêu đôi lúc cũng lõang mạn nhưng thường thì lãng xẹt nhiều hơn. Mong muốn làm quen với Lord_of_monsters
rất chân thành đó với tui đã nói làm làm bạn thì hết sức nghiêm túc đó là quan điểm

xauxi
18-07-2003, 20:30
Còn tui thì học thì nhiều mà chả biết bao nhiêu
Từ lập trình : pascal , c ++ , VB , thiết kế web ....(asp , html , xml, fronpage ,vbscript , javascript,php ) photoshop , corel
Đến cài đặt lắp ráp sửa chửa (chơi đựoc cả họ nhà windows đó), quản trị mạng (windowsnt server , 2000 server va NOVELL NETWARE ) nói chung là còn rất nhiều( học có trường lớp hẳn hoi )
Nhưng theo tôi thì có lẻ năng khiếu bẳm sinh là cua gái ( vì chưa học ai bao giờ mà thấy giỏi quá trời luôn )( cua cô nào cũng dín hết , mà toàn dín dép vô mặt , không biết trong diễn đàn có ai bằng tui không !!! Nói không phải chơi chứ đã 5 lần chia tay rùi đó.....) Và còn có tài vặt là nói láo , làm thơ và viết thư tình nữa ....) Nói chung cũng có thể gọi nhau nhẹ nhàng bằng "dốt"...
// Mấy vị đừng có tin là thật nhé !!! Đó mới là vài chiêu nói xạo cho mậy vị cười chơi thôi....còn muốn biết thực hư thế nào thì làm bạn nhau đã ... ok
//// Trong tình yêu tôi luôn tâm niệm một điều
" Là người tôi đừng bao giờ yêu tôi "
Vì chắc chắn rằng tôi sẽ gạt tấc cả những người yêu tôi ....ha ha ha ....

vanlang
18-07-2003, 21:16
he he .. còn tui thì mới bít vi tính chưa tròn tuổi .. nhưng mà cũng bít sơ sơ với bà con
lắp máy PC cho mình thì thoải mái (cái này chắc ai cũng rành) .. sài đủ thứ win từ 95->2003 ...
lập trình thì bít pascal với c ( được học trong năm nhất đại học , sang năm mới lên năm 2 , mà sắp die vì mấy môn đại cương rồi) và VB.NET (tự mò).. nhưng mà tất cả chỉ là ..đại cương , chưa thể chuyên sâu :D
biết làm web sơ sơ (dùng frontpage, dreamweaver với flash) ..nhưng mà lại mù đồ họa (photo, corel..) .. :D
Rất vui được làm wen với pà con

Hans Voralberg
18-07-2003, 22:05
Em cũng giống mấy bác ỡ chỗ win cái gì cũng chơi được, phần cứng thì lắp máy khá siêu nhưng ko biết bắt vít. Photoshop sơ sơ đủ xài. He he nhưng biệt tài là..... quậy tưng cái máy lên + khoái mày mò, thứ đồ điện tử hay soft gì vô tay chỉ cần 15'' là mò ra hết.

nu_hon_tim
18-07-2003, 22:10
hehehe
ở đây chắc tui là người dởm nhất
tui chỉ biết tám thui (^_^)

Lord_of_monsters
19-07-2003, 12:59
chào chú em NOZ nói chung tui thấy bác có trình độ về thơ và nhăn nhở ấy, sao không qua bên tủi trẻ cưòi nhỉ hi quên cái bài ngày xưa ấy không biết ai xóa mất tiêu rùi chán quá cơ

to unlucky: tui rất vui khi biết bạn và làm quen với bạn, tui cũng phá rất nhiều máy rùi mới biết sửa máy, người ta có vấp ngã mới sáng đôi lần nếu muốn bạn có thể gọi tui theo Y:lord_of_monsters
rất vui được biết thêm nhiều bạn mới

to xauxi rất hân hạnh và khâm phục bác quả thật là kiện tướng ấy nhưng không biết có biệt tài khác nữa không, nếu có rảnh chỉ dần tui một chút về mạng nhe, nghe bác nói thế em xấu hổ quá không ngờ múa rừu qua mắt thợ hi

to vanlang tui rất ghét cái bản mặt của bác vì bác đang cạnh tranh tư vấn bài với tui tui cứ vừa nói là bác lại đế thêm, nhưng như thế lại hay, thế mới vỡ ra nhứng cái chưa biết đúng không, mong bác chỉ giáo thêm, mình còn dốt nắm

hai bác còn lại nghe có vẻ khiêm tốn quá nhỉ không biết trình độ có thần siêu như quảng cáo không chứ cái gì cũng 15' thì đáng nể ấy, rất mong những gì còn thiếu sót trên những bào tui viết các bác thông cảm và bổ xung cho, chẳng ai giỏi cả đúng không

no_heart_broken
19-07-2003, 14:26
Hi bà chị nhé ! Bà chị à, em giỏi nhất là trêu chọc người khác và ăn trộm các thủ thuật của bàn dân thiên hạ ! :whistling

vanlang
19-07-2003, 14:56
ặc ặc ... hit hit ... sao mà bác LOM ghét tui thế nhỉ :D ... mà bác là nam hay nữ thế .. tui cứ tưởng bác là nam ấy chứ :D

Lord_of_monsters
19-07-2003, 16:23
tui dâu ghét bác đâu chẳng qua hơi một tý thui nhưng anh em một nhà chẳng nhẽ cắn nhau

he thế bác no broken heart này có thủ thuật nào mới học hay hay không cho xem hàng cái đi

vanlang
19-07-2003, 17:16
thế thì thanks bác nhé .. tui vẫn muốn học hỏi nhiều ở bác đó :D

NoZ
19-07-2003, 17:43
Hi Lord và các bạn, các bạn đang bàn về chuyện gì thế?

Lord này, bạn nói mục tuổi trẻ cười nào vậy?

Hey, tôi vừa phát hiện ra, kỹ năng hay nhất của vanlang là Trục trặc kỹ thuật đó...

vanlang
19-07-2003, 18:35
ặc ặc .... trục trặc kỹ thuật là sao thế bác .. :D tại có sự cố ngoài ý muốn thôi mà... chừng nào xong tôi sẽ viết lại ngay thôi :D

jonhnywalker
19-07-2003, 18:38
Tui san sang tham gia nhung thu gi mang dang dap cua 1 hacker.Tui la 1 ke rat tan nhan.

unlucky555
19-07-2003, 18:57
hi`hi` các bác coi bo khá sôi nổi ở mảng này nhỉ thế mà tui lại không biết tiếc thật riêng lord_of_monsters uhnlucky tui mong có dịp chat với you lắm YM tui là: vangem_anhduoctudo rat mong được biết you. h`hiih` you biết không tui đãng từng làm cho môt phòng máy 21 máy đang hoạt đông ngon lanh chỉ sau môt đêm là các PIV 2,4Ghz chạy chiến như cái thời tui mới vào đại học mơ ước cái máy 286 vậy . Sau đó chảng bao lâu thì đến phòng máy của tui cũng đươc tui chiếu có đến mức tui cũng không biết diễn tả nó thế nào . Nhưng quả là thánh nhân hay đãi kẻ phá hại như tui nên đến giờ cũng đã có trên 7 phòng máy gặp nạn qua tay tui hihi mà phòng nào cũng trên 20 máy thế mới khổ cho tui. Bên canh đó tui lại ham chơi vo cùng đó nên máy bác viết bài mà có nhiều vấn đề về thông số hay những cái đòi hỏi đến bộ nhớ với tốc độ truy xuất như rùa bò của tui thì khó nhai quá các bác à thế mà tui lại bầy đặt học đòi làqm máy tinh thế có đại họa cho máy tính ko cơ chứ

Ghost1982
20-07-2003, 12:42
Như cô Lord cũng biết đấy, lĩnh vực tôi giỏi nhất là võ công (xem: ngày xửa ngày xưa). Thập bát ban võ nghệ đều rành rẽ. Và đặt biệt là võ công của môn phái Kim Dung thì lại càng điêu luyện dưới ngòi bút của cô đây.

Thỉnh thoảng tôi cũng hay làm thơ. Chỉ toàn là thơ con cóc thôi, nhưng dù sao cũng đủ giải sầu.

Chán thật chả hiểu ông Mod nào xóa bài Ngày xửa ngày xưa của tôi rồi. Bài đó chất lượng không tệ, nội dung cũng chẳng xấu thế mà bị xóa.

Vô đây cung nên giới thiệu sơ sơ về trình độ
Ghost tui hiểu khá tốt về Win, biết nhiều về Phần mềm, hiểu sơ về phần cứng còn các cái khác cũng có chút đỉnh. Nhưng sở trường của tui thì nhiều bác biết rùi đó : tán cực giỏi và TYPN

vanlang
20-07-2003, 16:11
ặc .. cái khoản TYPN thì VL mù màu ..bác ghost có thể chỉ cho vài chiêu hông

xauxi
20-07-2003, 19:41
mình không rành lắm , nếu có khóa nào học TYPN thì cho tôi tham gia với

samurai_2002
28-07-2003, 10:22
o day toan nguoi gioi ko ha,chac tiu la do nhat roi,tui chi gioi choi game,an &ngu thoi

Hòang Phố
18-08-2003, 02:01
Nói thiệt nha HP chuyện gì cũng biết cả cho nên nói ra ở đây biết chừng nào mới hết...Nhưng có 1 điều mà ở đây ai cũng công nhận là HP giỏi về lãnh vực..."nỗ" nhất...hihihih

trangiang
11-07-2004, 05:48
còn tớ chẳng biết cái gì cả mong các huynh tỷ chỉ giáo nhé

david beckham
11-07-2004, 05:51
hehe, HP giống tui về cái khỏan nì rùi:bawling:
mong mấy pác chỉ giáo nhiều

chanhlinh
11-07-2004, 13:51
chanhlinh nhà ta chỉ biết về Kinh Tế là chính thôi :D tin học mục đích chỉ là hổ trợ :)

caotrung
13-07-2004, 09:54
chữ "tài" đi đôi với chữ "tật" và song hành cùng chữ "Tám" là caotrung lol