PDA

View Full Version : Tăng quyền hạn cho admin ?

VO VAN ANH KHOA
18-07-2003, 09:35
:bawling: Mình đã làm hoài mà hay bị lổi , bạn nào có thể chỉ mình cách lập trình asp có thể sửa chửa tên đăng nhập m, xem và sửa chửa pass thành viên . rất mong được giúp đở :confused:

vikhoa
18-07-2003, 09:51
Bạn hỏi 1 câu mà không ai trả lời được vì không hiểu bạn hỏi cái gì :)

VO VAN ANH KHOA
19-07-2003, 09:21
Mình dùng forum .asp . hiện đang sửa phần adm_forum.asp dành riêng cho admin , mình muốn sửa một tên một thành viên hay xem pass thành viên nhưng asp chưa lập trình thêm do vậy khi mình tìm xem thì thấy
tên đăng nhập trong access mSN , pass : mPwd , ... Mình đưa chúng vào thì báo lổi .

VO VAN ANH KHOA
19-07-2003, 09:30
doạn code này quá dài không thể post lên được cho bạn xem .
nó gấp 5-6 lần giới hạn của diễn đàn

FrzzMan
20-07-2003, 01:49
Bó tay tập hai... hỏi kiểu này, thứ nhất là không biết đường nào trả lời, thứ hai là có trả lời bạn cũng không biết đường nào mà sửa ^_^

BnoL
20-07-2003, 07:46
Thông thường thì các forum không cho phép bạn biết đươc pwd của thành viên đâu bạn à, chỉ được phép change pwd thôi. Còn nếu muốn biết bạn phải tiềm kiếm trong đống CSDL đó ( hơi oải đó nhá :lol: )

VO VAN ANH KHOA
20-07-2003, 12:51
VẬy ThÌ HƠi BỊ LÂu ĐÂy , ĐÚng LÀ CÁi Asp NÓ Ko Cho SỬa Pass VÌ CÓ LẬp TrÌnh PhẦn ĐÓ ĐÂu , HỒi LÂu MỚi SỬ DỤng NÓ BỊ LỔi QuÁ ChỪng , NhẤt LÀ PhẦn HÌnh ĐẠi DiỆn LẬp TrÌnh Sai NÊn Ko CÓ . VẤn ĐỀ Nay ChẮc TỰ TÌm HiỂu ThÔi LÔi MẤy Csdl Ra ChẮc HƠi BỊ RƯỜm RÀ .

VO VAN ANH KHOA
20-07-2003, 13:27
Mình đã lập trình được phần change new user name rồi , bây giờ ráng nghuyên cứu thêm phần xem pass và change new pass

Hv_Team
01-08-2003, 17:18
bạn dùng vieboard à, như vậy hình như có thể sửa tên thành viên, vào admin control vào danh sách thành viên để sửa . Nếu không thì có thể sửa trực tiếp trong Access ( vì vieboard sử dụng csdl access mà ) Nếu bạn sử dụng diễn đàn khác thì tôi không biết vì tôi không phải là thầy bói ! hà hà

Hynohun
11-08-2003, 23:17
nếu xài Vieboard thì không thể xem password của mem, kể cả của admin, bởi password đã được mã hóa (sha_256).
bạn nên nói là forum gì ngay từ đầu thì sẽ hay hơn,