PDA

View Full Version : khi truy cập tới một máy khác cùng mạng thì đòi user & pass

babyinnocent
23-09-2008, 19:16
khi truy cập tới một máy khác cùng mạng thì đòi user & pass. có ai biết bỏ cái này không. chỉ mình với.

vuminhtam
23-09-2008, 20:52
đó là do bạn chưa Sharing cho 1 soft nao do mà bạn muốn lấy từ máy đó thôi vì bạn chưa Sharing Full cho may đó nên bạn ko thể vào được .
bạn chọn soft mà bạn muốn chép bạn nhắp chuột phải vào soft đó chọn Sharing ==>>> chọn tiếp Shar this folder on the network nhắp ok thế là được giờ bạn hãy qua máy khác và truy cập vào máy đó nếu như bạn biết IP của máy đó thì cáng tốt chỉ cần \\192.168.1.IP máy đó là được chúc bạn vui

ngondensang2007
23-09-2008, 20:59
Lỗi này có lần diễn đàn nói rùi bạn pải tắt quyền guest đi ko thì setpassword lại quyền guest là được

The Old Man
23-09-2008, 23:06
khi truy cập tới một máy khác cùng mạng thì đòi user & pass. có ai biết bỏ cái này không. chỉ mình với.

1. Trước nhất bạn có phải là chủ cái máy khác đó hay không?
2. Nếu bạn là chủ máy khác đó thì bạn có cho quyền share máy đó hay không?
3. Nếu bạn share máy đó thì bạn có có đặt để ID và PW hay không?

Nếu bạn không phải là chủ máy đó thì cái máy đó có được chủ nó cho share hay không và có cần ID hay PW không?

Theo tôi thấy thì bạn không có phải là chủ máy. Muốn xâm nhập lén (hack) vào máy của người khác đòi hỏi một số kiến thức cao. Và muốn hack như thế thì không ai lại đặt một câu hỏi thông thường và vô tội như vậy.

Câu trả lời là làm không được từ phía máy của bạn.

nguyenngockid
24-09-2008, 14:07
1. Trước nhất bạn có phải là chủ cái máy khác đó hay không?
2. Nếu bạn là chủ máy khác đó thì bạn có cho quyền share máy đó hay không?
3. Nếu bạn share máy đó thì bạn có có đặt để ID và PW hay không?

Nếu bạn không phải là chủ máy đó thì cái máy đó có được chủ nó cho share hay không và có cần ID hay PW không?

Theo tôi thấy thì bạn không có phải là chủ máy. Muốn xâm nhập lén (hack) vào máy của người khác đòi hỏi một số kiến thức cao. Và muốn hack như thế thì không ai lại đặt một câu hỏi thông thường và vô tội như vậy.

Câu trả lời là làm không được từ phía máy của bạn.

Đôi khi người ta muốn truy cập để nhận file share từ một máy khác trong mạng LAN thì sao! Chằng lẽ đó cũng là Hack là Xâm nhập bất hợp pháp à! Đó chỉ là đo chế độ bảo mật của Windows thôi! Theo mình thì như một bạn đà nói đó! Kích hoạt tài khoản Guest lên là truy cập được thôi!

The Old Man
25-09-2008, 15:04
Đôi khi người ta muốn truy cập để nhận file share từ một máy khác trong mạng LAN thì sao! Chằng lẽ đó cũng là Hack là Xâm nhập bất hợp pháp à! Đó chỉ là đo chế độ bảo mật của Windows thôi! Theo mình thì như một bạn đà nói đó! Kích hoạt tài khoản Guest lên là truy cập được thôi!

Nếu máy đầu kia không cho share thì kích hoạt cái gì của máy mình mà vào được?
Nói vậy thì chuyện xâm nhập vào máy khác dể dàng như thế sao?