PDA

View Full Version : Cầu cứu, ổ CD không eject được

forever
17-07-2003, 20:55
Các bạn giúp mình với, ổ CD của mình máy vẫn nhận ra, khi bấm nút eject thì đèn có nhấp nháy nhưng không ejct được, mình thử dùng chuột bấm eject cũng vậy nên biết là không tại nút eject trên ổ CD bị hư. Mình nghe nói là có lỗ cứu hộ trên ổ CD nhưng không biết cách thao tác làm sao. Mong các bạn chỉ giáo

bachaIT
17-07-2003, 21:50
Lấy 1 cây kim kẹp giấy bẻ ra cho thẳng, tìm 1 lỗ nhỏ nằm dưới khay đĩa, nhấn cây kim vào từ từ, khay đĩa sẽ đẩy ra, nhớ là nhấn từ từ thôi nhé, ko là gẫy mấy cái bánh răng của CD đó. Chúc thành công!
Bạn có thể cài phần mềm CDEject, sẽ điều kiển được ổ đĩa CD đó

nganld
18-07-2003, 00:22
Nựng nhẹ nó 1 cái là nó chạy ra liền. nhẹ thôi nha, đừng mạnh tay quá ổ CD nó hư luôn thì khổ. ;)

quaitieutu
18-07-2003, 00:57
hi` hi` lúc trước máy của em phải dùng cái tăm xỉa răng và dùng đến 5 thành công lực nó mới chịu khuất phục đó vậy mà sau đó vẫn chạy ngon ơ ,công nhận mấy cái CD đời trước tốt thật không chuối như bây giờ :D:D:D

Lord_of_monsters
18-07-2003, 08:49
còn em, rất đơn giản tháo nó ra, lấy tay đập mấy cái sau đó tháo vít vỏ ra xoay cái mô tơ bằng tay thế là ra, sau đó lắp lai5 hết chuyện, còn bảo lấy tăm á, em làm gẫy chụ cái tăm rùi mà nó cứ giương mắt nhìn em cười thế mới tức chứ

forever
18-07-2003, 22:56
Có khi nào nó bị xúc óc gì trong đó không, các bạn? Mình tháo ổ CD ra, lật tới lật lui thì nghe thấy có gì đó lăn trong đó, giống như 1 con ốc

lkt1827
18-07-2003, 23:06
có thể là do dây coroa bị lỏng. tháo cọng cũ đem ra chợ nhật tảo mua cọng mới gắn vô là ok

forever
26-07-2003, 21:23
Cám ơn các bạn đã trả lời mình, mình thử đã theo các cách các bạn chỉ là lấy kim kẹp bẻ thẳng rồi chọc vô nhưng thấy cứng ngắt. Mình cũng muốn thuay dây cuaro nhưng không ổ CD không eject được nên không lảm luôn. May mắn thay, mình tình cờ chạm vô dây nguồn thì nó eject ra. Mình cũng không hiểu tại sao, nếu dây nguồn lỏng thì ổ CD phải không hoật động chứ, đằng này lại chỉ không eject được.
Thôi mà sao cũng được. giờ thì cái ổ CD của mình bình thường rồi. Cám ơn các bạn

samactinhoc
27-07-2003, 20:46
nó cười bác là đúng trồi đó bác LoM ạ,tại bác lãng quá mà,muốn nó khỏi cười bác bác cứ việc lấy búa mà nện vô mấy cái răng của nó cho nó chừa tật nói bậy đi.

poko
21-08-2003, 12:33
haha tui cung bi nhu vay mot lan rui.tai nguon dien cua mo to bi long do ma no xai dien 12vlam tui do mo hoi hot may bua a(vua het bao hanh moi kho chu)