PDA

View Full Version : CD-RW không đọc đĩa, nhờ giúp đỡ

thuanfan
22-09-2008, 16:23
Chào các bạn !
Hiện mình có ổ CD-RW Samsung 52x, mua được khoảng 6 tháng rùi. Hiện tại có có bệnh là cho đĩa CD click open thì nó hiện ra chỉ là Folder trắng không có dữ liệu, đĩa nào cũng bị như vậy cả.
Main Intel, winXP2.
Các bạn giúp mình nhé. Thank nhiều !

asimo_dangkhoa
22-09-2008, 17:30
HI

Bạn hãy kiểm tra lại xem ổ CD có nhấp nháy đèn lúc nhận đĩa không?, ổ có quay đều không, bệnh của bạn có thế do cơ bị yếu, mắt đọc kém rùi(Mình đã gặp 1 "bệnh nhân" kiểu này), Mới mua 6 tháng vẫn còn bảo hành mà, đem đi đổi mới là giải pháp tốt nhất đó bạn.

Thân

thuanfan
22-09-2008, 17:55
HI

Bạn hãy kiểm tra lại xem ổ CD có nhấp nháy đèn lúc nhận đĩa không?, ổ có quay đều không, bệnh của bạn có thế do cơ bị yếu, mắt đọc kém rùi(Mình đã gặp 1 "bệnh nhân" kiểu này), Mới mua 6 tháng vẫn còn bảo hành mà, đem đi đổi mới là giải pháp tốt nhất đó bạn.

Thân

Lúc nhận đĩa đèn báo ổ CD có nhấp nháy khoảng 5 giây rùi im luôn.
ổ CD này mình đã dùng trên 3 loại main: main thứ nhất chạy ngon lành (chắc là đang mới)/ main thứ 2 chạy chập chờn, cũng bị click open chỉ là folder trắng, nhưng đôi khi bỏ đĩa vào khởi động lại thì nó lại chạy được / main thứ 3 này thì chưa chạy được lần nào cả.
CD này mua tận Hà Nội, mình ở Hà Tinh nên không thể đưa đi bảo hành được.
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Nhờ mọi người giúp đỡ tiếp nha.

nhuquynh882006
22-09-2008, 18:02
Chắc chắn mắt đọc kém rồi . Mình cũng bị như vậy . Đi bảo hành dùng được vài lần lại hỏng. Mua cái mới là ổn nhất . Ổ CDRW bạn lên thương xuyên ghi đĩa như vậy đỡ hỏng hơn .

ngondensang2007
22-09-2008, 18:59
Nếu như pác lười bảo hành hoặc là ko cần bảo hành nữa thì tháo béng cái ổ ra lấy cồn lau qua đầu đọc là ổn áp ngay thôi.Pác mang đi BH mà sắp hết BH thì họ cũng làm vậy thui chứ chẳng hơn gì đâu.