PDA

View Full Version : Căn bệnh lạ !!!

emga`
21-09-2008, 20:43
em mua một bộ máy tính mới khi ở công ty thì mọi việc đều ổn (các kỹ thuật viên đã kiểm tra ok rồi). về nhà em nối với màn hình thì lại không lên màn hình (màn mới). Nguồn của màn vẫn có, khi bật nguồn thì màn hình màu xanh (bình thường) nhưng khi ráp cáp mà nối màn với case vào case thì màn đen xì luôn. Em đã thử thay màn của máy khác (vẫn đang chạy)vào thì hiện tượng vẫn như trên. Khi đem màn hình của em ráp với case khác thì màn hình lại lên và hiển thị bình thường(ok). Em không hiểu tại sao ? em đã nhờ người biết dùng máy tính lắp các thiết bị ngoại vi (không ráp sai được) và khi mua công ty đã thử hết (không sao) !!!

Cảm ơn trước ai trả lời !

boy_popping
21-09-2008, 20:51
có thể là do máy tính của bạn đã đc cài chế độ hiển thị quá cao, hoặc tần số mà màn hình không thể đáp ứng đc
bạn thử vào safe mode chỉnh lại tần số và dộ phân giải thử, nếu không đc thì lên lại đây

ln35-3
22-09-2008, 08:42
Nếu màn hình đen thui kèm chữ Out of range hiện lên(hiện 1 xíu rùi biến mất) và đèn ở màn hình chớp chớp thì do tần số chỉnh quá cao dẫn đến độ phân giải vượt mức giới hạn nên sẽ có hiện tượng đó..Khắc phục bằng cách vào Safe Mode setting lại độ phân giải.Right clik ngoài màn hình desktop của Safe mode-->Properties-->Setting---Advance--->Monitor..Monitor Setting chọn mức tần số thấp nhất đi bạn..sau đó OK..restart lại máy

phamphuong82
22-09-2008, 09:21
đúng rồi đó bạn ơi! hãy làm theo cách "Nếu màn hình đen thui kèm chữ Out of range hiện lên(hiện 1 xíu rùi biến mất) và đèn ở màn hình chớp chớp thì do tần số chỉnh quá cao dẫn đến độ phân giải vượt mức giới hạn nên sẽ có hiện tượng đó..Khắc phục bằng cách vào Safe Mode setting lại độ phân giải.Right clik ngoài màn hình desktop của Safe mode-->Properties-->Setting---Advance--->Monitor..Monitor Setting chọn mức tần số thấp nhất đi bạn..sau đó OK..restart lại máy" là ok mình đã làm rồi,thông thường các bệnh như thế nầy ít ai chú ý lắm. Good luck

ln35-3
22-09-2008, 09:29
đúng rồi đó bạn ơi! hãy làm theo cách "Nếu màn hình đen thui kèm chữ Out of range hiện lên(hiện 1 xíu rùi biến mất) và đèn ở màn hình chớp chớp thì do tần số chỉnh quá cao dẫn đến độ phân giải vượt mức giới hạn nên sẽ có hiện tượng đó..Khắc phục bằng cách vào Safe Mode setting lại độ phân giải.Right clik ngoài màn hình desktop của Safe mode-->Properties-->Setting---Advance--->Monitor..Monitor Setting chọn mức tần số thấp nhất đi bạn..sau đó OK..restart lại máy" là ok mình đã làm rồi,thông thường các bệnh như thế nầy ít ai chú ý lắm. Good luck
?????????????????????????????????????????????????? ?????????Có cách khác không bạn,đừng copy bài mình

hacker2415
23-09-2008, 22:39
Nếu thử cách của ln35-3 ko được thì bạn thử kiểm tra dây cáp tín hiệu của màn hình (có đầu màu xanh) xem. Có thể là bạn gắn chưa được chặt thôi,không thì thay dây cáp từ máy của bạn bè mà thử. Chúc thành công !

SaleMegabuy
23-09-2008, 23:17
Bạn thử tháo Ram ra lau kĩ phần chân xem thế nào nhé! Dạo này hiện tượng này xảy ra nhiều, người ta gọi là bị sốc điện. Chúc bạn thành công.

manhcoi
24-09-2008, 06:28
các bạn nói dúng rồi đó cứ làm theo là được

thitheo
24-09-2008, 07:30
có chừng đó chuyện mà nói hoài......!?

manhhai_thvt
24-09-2008, 08:59
chắc gì bị màn` hình lỡ máy ko chạy sao lên hình coi lại máy xem chứ màn hình ko bị sao đâu hihiihhihi