PDA

View Full Version : Trục Trặc Sau Khi Format Hdd ?

hiepmu
21-09-2008, 18:15
Mình đang xài 1 HDD cài HĐH Win XP, sau đó mình mua thêm 1HDD mới, cài Win XP và dùng ổ mói này làm ổ chính. Lúc đầu việc chuyển dữ liệu qua lại giữa 2 ổ bình thường nhưng sau khi khi mình format phân vùng C chứa HĐH ở ổ cũ thì việc chuyển dữ liệu qua lại 2 ổ rất chậm khoảng 947 KB/s ( có lúc xuống còn 650 KB/s) ? Nhưng có 1 điều lạ là cái ổ mới việc chuyển dữ liệu giữa các phân vùng C, D, E vẫn bình thường còn bên cái ổ bị format thì tốc độ quá tệ 947 KB/s như trên. Bên cạnh đó chuyển dữ liệu từ ổ đĩa quang DVD và USB qua ổ mới cũng bình thường nhưng cứ chuyển qua cái ổ bị format là tốc độ lại trở về 947 Kb/s. Có phải do mình format ổ cũ nên nó mới bị như vậy ko? Ai biết chỉ mình cách khắc phục với, mình đang đau đầu với nó đây.

pentum9
21-09-2008, 19:15
Mình nghĩ rằng khi bạn cài win bạn đã làm mất phân vùng. Tốt nhất bạn nên cài lại win và chọn lại phân vùng. Good luck

hai147258
22-09-2008, 12:52
ban dung chuong trinh gi de format.nen dung fdisk khong nen dung cac chuong trinh trong dia boot vino de lam hu o cung cua ban.truong hop nay la o cung cua ban gan dut roi do.chac truoc day ban hay ghost hay dung cac truong trinh chia o tropng dia boot lam moi co bi nhu vay do.thu dung lenh format cua dos lai xem co khac fuc duoc khong

hiepmu
23-09-2008, 20:02
mình format = cách bấm chuột phải lên phân vùng C trong window