PDA

View Full Version : ghost bị lỗi

PhanNhatThanh
21-09-2008, 05:57
mình mù tịt về ghost, nhưng cũng ráng tìm dc 1 cái đĩa về để làm wen với ghost. Ma'y ti'nh khi khởi động ko co' 2 cái dòng , 1 do`ng trên và dòng dướ'i là microsoft windows,theo các tài liệu mình đã vào advanced => Edit và làm xuất hiện đc 2 dòng này. Khi Ghót lại máy thì ta buộc phải chọn dòng dưới, nhưng khi chọn nó báo lỗi Mutil (0)disk(0)pattion(1)\bootsectdos I/0 Errore rồi máy đứng cứng ngắt luôn , ko làm dc gi` nua, mình ko hiểu lý do, mong các ban hướng dẫn giúp ( chi tiết 1 chút vì mình là dân cùi bắp)

ngondensang2007
21-09-2008, 09:14
Càng biết về ghost ít càng có lợi cho mình. Chẳng ai muốn đâm đầu vào ghost cả thì pác học làm gì cho nó tốn thời gian ra.
Đọc bài của bác không hiểu họ hướng dẫn kiểu gì nhưng bắt đầu pải boot từ CD sau đó cho đĩa ghost vào nhấn Enter khi hỏi là tự động ghost luôn.

PhanNhatThanh
21-09-2008, 10:25
biet la` the', nhưng mà ghost nhanh hơn cài Win nhiều,máy mình 1 tháng cài Win chắc cũng 2 lần, cài 1 hồi chắc tiêu máy luôn á, vì thế ghost sẽ tiện ích hơn hết,cái lỗi này mình đã search trên google nhưng cũng chẵng thấy, có lẽ nên chấp nhận rồi, ko ai giúp đc ròi

Tâm Việt
21-09-2008, 10:47
mình mù tịt về ghost, nhưng cũng ráng tìm dc 1 cái đĩa về để làm wen với ghost. Ma'y ti'nh khi khởi động ko co' 2 cái dòng , 1 do`ng trên và dòng dướ'i là microsoft windows,theo các tài liệu mình đã vào advanced => Edit và làm xuất hiện đc 2 dòng này. Khi Ghót lại máy thì ta buộc phải chọn dòng dưới, nhưng khi chọn nó báo lỗi Mutil (0)disk(0)pattion(1)\bootsectdos I/0 Errore rồi máy đứng cứng ngắt luôn , ko làm dc gi` nua, mình ko hiểu lý do, mong các ban hướng dẫn giúp ( chi tiết 1 chút vì mình là dân cùi bắp)

Cái "dòng" ở dưới như bạn nói nó là một hệ điều hành, tùy đơn giản hay phức tạp mà ta có thể gọi nó là DOS hay win 98. Muốn chạy được hệ điều hành này không phải chỉ có sửa file boot.ini mà nó chạy đâu bạn. Tạo một cái cửa không có nghĩa là vào nhà được, vì đã có nhà đâu. Bạn nên đọc cách ghost, KnightHV có viết trong 1 topic nào đó không nhớ nổi về cách ghost đã được áp dụng thành công và cũng khá đơn giản. Bản thân mình cũng phải ghost khá nhiều nên mình nghĩ dùng cách đó là khả thi nhất.

ngondensang2007
21-09-2008, 11:17
biet la` the', nhưng mà ghost nhanh hơn cài Win nhiều,máy mình 1 tháng cài Win chắc cũng 2 lần, cài 1 hồi chắc tiêu máy luôn á, vì thế ghost sẽ tiện ích hơn hết,cái lỗi này mình đã search trên google nhưng cũng chẵng thấy, có lẽ nên chấp nhận rồi, ko ai giúp đc ròi

1 tháng cài win 2 lần
Pác học về regedit hay là chức năng win hay sao mà cài lại lắm thế

The Old Man
21-09-2008, 13:49
Tại vì Ghost nó mới bị như thế.

hai147258
22-09-2008, 13:06
gio ai lai ghot.bac ma ghót thi 5 lan cai o cung cua bac chac cung dan dut luon.tha bac cai tay nhieu lan con ngon hon.

Tâm Việt
22-09-2008, 20:22
gio ai lai ghot.bac ma ghót thi 5 lan cai o cung cua bac chac cung dan dut luon.tha bac cai tay nhieu lan con ngon hon.

Vậy thì teo rồi. Ổ cứng của tớ hỏng từ năm ngoái rồi :D. Không có chuyện ghost nhiều thì hỏng đâu bạn. Tớ ghost hoài mà có trục trặc gì đâu, ổ cứng cũng chưa phải mua mới. Nếu người nào dùng nhiều app thì việc ghost sẽ tiết kiệm rất nhiều thời gian đó.