PDA

View Full Version : một vấn đề cỏn con, làm ơn chỉ em

a3aspirin
20-09-2008, 16:24
Đó giờ em học trong trường chứ ít thực hành ở nhà.
Hôm nay em mới cài visual studio 2005.
Sau khi cài xong ngon lành, em click vo microsoft visual studio 2005 từ start menu
Nó hiện ra 1 bảng cho em chọn : visual c++,c#,VB ... em mới chọn c# thử
Sau khi thoát ra, em vào start menu chọn lại, nó ko hiện ra bảng kia, nhảy vô thẳnng visual c#, hix, em mò hoài mà không tìm được cách để vào các visual khác, ở trường thì tất cả đều có thể mở từ start menu, còn ở nhà thì ko.
Tình huống này thiệt nhảm nhí, có ai bít ko, chỉ em với

aochoangxanh
20-09-2008, 22:41
lần đầu thì nó cho chọn, sau thì nó lấy cái "chọn" đó làm mặc định, nếu ko muốn dùng C# mà dùng ngôn ngữ khác thì trong khi add project thì tìm hiểu bên trong đó tí

longtqdayma
21-09-2008, 08:58
Muốn chọn lại bạn thử làm theo cách này xem sao cái này mình làm trên VS2008 nên không biết trên VS2005 thế nào
Bạn vào tools -> Import abd Export Setting ->Reset All Setting -> No, Just resrt settinh,.......sau đó chọn lại

emga`
23-09-2008, 19:39
chọn New project đi là ok ngay mà !

samuraitruong
25-09-2008, 21:59
vào Option chọn lại cái star Page đi là được mà

l_c_n
28-09-2008, 21:26
Đó giờ em học trong trường chứ ít thực hành ở nhà.
Hôm nay em mới cài visual studio 2005.
Sau khi cài xong ngon lành, em click vo microsoft visual studio 2005 từ start menu
Nó hiện ra 1 bảng cho em chọn : visual c++,c#,VB ... em mới chọn c# thử
Sau khi thoát ra, em vào start menu chọn lại, nó ko hiện ra bảng kia, nhảy vô thẳnng visual c#, hix, em mò hoài mà không tìm được cách để vào các visual khác, ở trường thì tất cả đều có thể mở từ start menu, còn ở nhà thì ko.
Tình huống này thiệt nhảm nhí, có ai bít ko, chỉ em với

Chào bạn !
Mình la thành viên mới ! Rất hân hạnh được làm qưen vơi bạn!
trường hợp của bạn là thế này! chương trinh của thăng visua này nó cần bạn chon một ngôn ngử cụ thể để khởi đông.
tuy nhiên nếu bạn muôn xử dụng ngôn ngủ khác thì bạn chon create project hoặc new project củng dựoc nhưng bạn chon xuông mục orther language
trong này có các ngôn ngủ còn lại mà bạn không đựoc chọn.!
Chúc bạn may mắn!