PDA

View Full Version : Cần Tư vấn về máy Sony HVR-HD 1000

minhducgamer
18-09-2008, 23:25
Hôm nay em tính tậu con máy mới, khi đi đự định mua cái PD150 hay 170 ah.Nhưng lên chỗ Phuoc camera coi thì hết hàng rùi.Giờ họ lại tư vấn cái Sony HVR-HD1000 giá 2500$.
Con nầy nhìn thì thấy Pro lắm nha : máy to dạng vác vai, nhưng mà em sợ nó giống cái DVC7 của Pana được cái đẹp mã chứ ....ko ổn tý nào.Với lại dùng công nghệ CMOS nữa.
Bác nào dùng qua hay có kinh nghiệm về n1o cho em lời khuyên được ko.Mới nhìn hình trên câtlog đã thích rùi.Nhưng mà lo quá,vì chỗ em chưa ai sài hết....Về check trên mạng thì thấy gần giống nó ( model 1000U, ko biết khác 1000 chỗ nào luôn) mà giá có gần 1300$.Hic ko biết sao nữa.
Link nó đây http://www.overstockpro.com/item.php?id=72&gclid=CN6f0YLg5ZUCFRTuegodjBBOfQ
Mong các bác ai biết xin vui lòng tư vấn sớm dùm em ah.Thanks!!!

mediakid
18-09-2008, 23:54
Nếu pác muốn mua máy thì giá ở Phước camera để pác tham khảo thôi,xong trừ đi vài trăm usd,bán mắc lắm,còn cái pác nói e có coi qua rồi,nguyên cục đen thùi lùi ah,quay cố định như ở phim trường thì đc chứ quay dạng ngoại cảnh thì rất bất tiện,mà ko biết nhu cầu pác như thế nào nữa

minhducgamer
19-09-2008, 00:12
Mình mua để quay dịch vụ cưới hỏi ma chay đó mà. Chặc kiếm thông tin trên google thì ko ra qua kysao... thì họ chê con đó quá.Cả mấy con PD của Sony họ cũng chê cái âm thanh theo hướng của nó....

minhmedia
19-09-2008, 13:07
Theo mình không nên dùng con đó. Vừa mắc lại sử dụng CMOS nữa. Làm dịch vụ cứ kiếm con VX2100, PD150, 170 hoặc FX1 mà dùng. Con máy bác giới thiệu đợt trước cũng định mua xong thấy chức năng của nó sơ xài quá, nên không thấy khoái không mua. Mà mua trong đó sao giá mắc quá. Hà Nội họ bán 1.700$ trật vẩy còn ế kia kìa. Với giá tiền 1.700$ mua con PD (hàng lướt lát) sướng hơn nhiều vì nó đáp ứng mọi điều kiện ánh sáng, màu sắc.