PDA

View Full Version : ViệtHacker

ncviet
16-07-2003, 19:04
Một trong 2 tổ chức Hacker lớn nhất ở VN sau 1 thời gian vắng bóng đã trở lại. Chúng tôi sẽ hoạt động tiếp với tiêu chỉ "Kiến thức chỉ có giá tị khi nó được chia sẽ với người". Chúng tôi sẽ chung cấp cho các bạn các kiến thức hay & bổ ích nhất về It : Hacking, Security, Vulnerabilities, Virus, Cracking, Design Web, Programming, Hardware, Software, Networking, Operation, System, E-books.......
Bài viết này với mục đích kêu gọi các member cũ VH quay loại và cũng như hoan nghênh các bạn mơi tham gia. Mỗi một thắc mắc của bạn sẽ được chúng t6oi cố gắng giúp đỡ tận tình. Mời các bạn tham gia :

http://www.viethacker.org/
http://www.viethacks.net
http://doibaomat.sg.st/

Thanks
Cuồng Long :yes:

ngaytho
17-07-2003, 09:26
em vào tham gia đây...

ncviet
17-07-2003, 11:03
Chào mừng bạn đến với ViệtHacker, Chúng tôi sẽ thường xuyên cập những bug mới nhất và nhựng kỹ năng mới nhất cho các bạn học hỏi
Cuồng Long

saldon
17-07-2003, 13:33
ấy chà.... đây là hacker trắng hay là hacker đen đây !!!

ncviet
17-07-2003, 17:25
Là hacker mũ trắng hay mũ đen là tùy nhận thức của mỗi người thôi bạn à. Nếu một forum tự xưng là hoạt động bảo mật - hacker mũ trắng nhưng các thành viên trong đ1 chỉ biết áp dụng kiến thức đi phá hoại thì như thế nào ? Mặt khác ,nếu các bạn áp dụng những kiến thức của mình để phát triển ngành CNTT thì ko cần bạn nói, những ngừơi khácc cũng biết bạn là hacker mũ trắng. Chúc tôi luôn luôn hoan nghênh những bạn ham muốn học hỏi về mọi lĩnh vực của CNTT
Thanks
Cuồng Long

VO VAN ANH KHOA
18-07-2003, 10:07
Trang viethacker.org giao diệnn nhìn thấy không được đẹp , hồi đó mình nhớ viethacker.net phiên bản đẹp nhưng sau một thời gian thì xóa acount , dạo này có nhiều tin tặc không hiểu xuất xứ từ đâu phá rồi diễn đàn của người khác và đưa nhưng hình được coi là mát mẽ gây hiện tượng không tốt đẹp . rất mong bà con hacker mũi trắng xem xét chuyện này.

VO VAN ANH KHOA
18-07-2003, 10:10
Anh cuồng long ơi em là Kim Long đây em vào đó dow mấy chương trình mà sửa dụng không được báo là thiếu file ngoài ra mỗi lần truy cập rất chậm xin được chỉ giáo nhiều . Bày cho em cách phòng hacker đột nhập forum

MatKieng
18-07-2003, 10:22
Mình thấy cái được nhất của Viethacker so với HVA là tốc độ truy xuất, ở HVA đợi load 1 trang quá lâu, VH thì OK.

ncviet
18-07-2003, 11:01
To Kim Long : Mọi câu hỏi bạn post trên VH nhé, mình sẽ giúp đỡ hết mình

To MatKieng : Tôi nghĩ VH có thể hơn HVA về 1 vài mặt nữa, đơn giản là HVA wá giấu nghề. Chỉ toàn đưa những kiến thức tin học bình thường còn những kiến thức hacking - security thực sự thì rất hiếm

Thanks
Cuồng Long

Lord_of_monsters
18-07-2003, 11:19
thật ra thì họ quá cẩn thận gay sợ người khác học nghề giỏi hơn thế không biết

ncviet
18-07-2003, 11:22
Đối với VH chúng tôi ko có chuyện dấu nghề, bạn ứng dụng kiến thức vào việc gì là tùy bạn, tuỳ thuộc vào nhận thức mỗi ngừơi thôi, đâu ai ngăn hết được hơn 14.000 member làm gì, và tất nhiên chúng tôi luôn luôn khuyên bạn nên xây dựng hơn là phá hoại. Cũng vì lý do này mà một số người cho rằng forum VH chúng t6oi là forum của những kẻ phá hoại

Cuồng Long

Melissa
19-07-2003, 04:06
Cuồng Long toi that nan long voi viec lam cua ban. Co 1 phan nao do toi hoan nghenh ban da mo ra 1 website hacker voi muc dich la cho nhieu ban IT VN hoc hoi va biet them ve security, hardware, software, programming, v.v..... nhung CHINH BAN la nguoi di tim nhung loi hong do ma PHA website cua nhieu nguoi khac!! Sao ban khong biet suy nghi vay ?? Co phai do la cach KHOE la TA DAY ????

VO VAN ANH KHOA
19-07-2003, 09:18
Mi`nh đã từng là nạn nhân bị đột nhập phá diễn đàn , không chỉ một mà tới bốn lần , đó là nổi bức xúc không riêng gì mình mà cho tất cã mọi người . Nếu có một tổ chứcc nào đứng ra bảo vệ thì hay tuyệt .

ncviet
19-07-2003, 12:40
To Melissa : Đúng là lúc truớc tôi đã từng deface khá nhiều web nhưng đó là thời ham vui của mình thôi, tôi tin rằng ai cũng đả từng trải qua thời phá phách của mình, quan trọng là hiện tại sao thôi, tôi tin rằng bậy giờ tôi ko còn phá như trước nữa. Thứ 2 là những trang web ngày xưa tôi hack chỉ để lại chữ "Hacked by Cuồng Long" chứ tôi chưa bao giờ drop db hay xoá data của bất kỳ website nào, tôi dám thề như thế

Cuồng Long

VO VAN ANH KHOA
19-07-2003, 14:01
Có lẻ hacker cũng có người tốt kẻ xấu , hiện nay mình thấy rất nhiều trang web hacker của người Việt thịnh hành . Cũng bởi nhiều như vậy nên nhiều người tự kêu ngạo quá hoại một cách không suy nghĩ xem việc làm ấy là đúng không . Chúng ta nên có biện pháp để chống lại phần tử ấy ngăn chặn sự nguy hại của cộng đồng và để cho IT Việt Nam phát triển tốt lành mạnh .

Vinh Hung
24-07-2003, 21:49
Sao mấy trang web của viethacker ko vô được vậy?????

vanlang
24-07-2003, 23:12
hit tui vào hai trang đó giờ hết mún vào lun của VH và HVA , giấu ghề kinh khủng , hit .. tui chỉ thích ở đây bạn bè ai cũng chỉ hết mình

vanlang
24-07-2003, 23:14
Not Found
The requested URL /~viethack/forum/ was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

--------------------------------------------------------------------------------

Apache/1.3.28 Server at server1.hocsinhvn.com Port 80

bị die hả

VO VAN ANH KHOA
26-07-2003, 09:52
www.tintac.net bạn vào thử nha

khách lạ
26-07-2003, 17:09
Bạn ơi sao vào vẫn không được vậy có cách nào vào không

vanlang
26-07-2003, 18:15
Not Found
The requested URL /forum/ was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

--------------------------------------------------------------------------------

Apache/1.3.28 Server at server1.hocsinhvn.com Port 80

Vinh Hung
28-07-2003, 10:57
Sao trang web mà Cuồng Long đưa ra ko có trang nào vô được hết vậy?Nó cứ báo lỗi hòai
Tui vô để học hỏi nên chẳng cần tranh luện mũ trắng hay đen để làm gì,tìm hiểu trước rùi định hướng sau.:)

Vinh Hung
28-07-2003, 13:11
VH và VHA khác nhau chỗ nào?cho tui xin địa chỉ 2 trang web đó đi.Vậy trang web nào tổ chức hội thảo mà Tuổi trẻ có đăng tin vậy?còn Cuồng Long gì đó đang gioi thiệu trang web của phe nào vậy?

Vinh Hung
28-07-2003, 13:17
anh vanlang a? 2 trang web đó là sao vậy?cái nào hay hơn?

bo^'gia`
01-08-2003, 21:34
VH và VHA khác nhau chỗ nào?cho tui xin địa chỉ 2 trang web đó đi.Vậy trang web nào tổ chức hội thảo mà Tuổi trẻ có đăng tin vậy?còn Cuồng Long gì đó đang gioi thiệu trang web của phe nào vậy?
Tui xin mạn phép trả lời bạn:
HVA là từ viêt' tắt của Hacker VietNam Association: đây là tổ chức an ninh mạng lớn nhất ở Việt Nam, ở đây nếu bạn làm web và có sự giúp đỡ cảu HVA thì trang web của ban đã thực sự an tâm rồi đấy. Chính vì vậy HVA là tổ chức hacker mũ trắng và cũng chính là tổ chức mà bạn đọc trên báo tuổi trẻ đấy.
http://www.vnhacker.org
VH là từ viết tắt của VIET HACK : bạn là người đam mê hack thì đây chính là địa chỉ cua bạn đấy, ở đây người ta hướng dẫn một cách công khai cách hack, cách dùng CC chùa,...... còn nhiều nữa. Chính vì vậy, HV được xem là "tổ chức" hacker mũ đen. Trong thời gian này HV đã bị be-yeu chinh phục, như lời bài báo đã đưa, nên có thể bạn ko vào được. Bạn có thể vào lại trong thời gian tới. Giù sao thì VH bị như vậy cũng đáng, đó là kết cục tất yếu của kẻ luôn đi rình mò, chớp thời cơ để hack, để cuớp mã nguồn..... Bị một đòn như vậy, ko biet VH có tỉnh ra ko nhỉ ???????
http://www.viethack.net

lkt1827
04-08-2003, 01:51
cho mình hòi chút xíu nha. Nếu muốn làm được như hacker thì phải học cái gì vậy? có cần phải lập trình giỏi? hay là học mạng?

Mình thấy mấy hacker sao hay quá.

lkt1827
04-08-2003, 01:54
sao mà mấy cái link trên không vào được vậy? còn cái link thứ 3 thì đưa vô trang yahoo?

Hay là cái trang đó bị hack rồi?

vanlang
04-08-2003, 02:21
mấy cái đó hiện giờ hổng vô được đâu bạn ơi ..chịu khó đợi nhé
hoặc vô www.vnhacker.org đó

hai9pro
19-12-2009, 21:47
bây giờ : các bạn trể có xu hướng tạo forum hacker
tiêu biểu là webside : http://hacker.7forum.info
mời các bạn gé thăm , nếu thích thì đăng kí thành viên !

độc cô cầu bại
20-12-2009, 12:51
chúc mừng bạ là người đào mỏ pro nhất ddth sau 6 năm