PDA

View Full Version : Đồ họa xin việc chỗ nào đây ?

vanHienKid
16-07-2003, 18:59
Chào mấy bạn!

Cảm ơn bạn vì đã nghía bài viết này của mình!

Mình là sinh dziên sắp ra trường nhưng cái mình định hướng theo ít có dính gì tới những gì minh học trong trường. Mình theo ngành đồ họa và thiết kế web. Về đồ họa thì hơi bị tự tin Photoshop, corel . Thiết kế web : asp và active X ( giải pháp Com++) + Sql Server.

Mình thấy trên báo Tuổi trẻ và jobviet.com tuyển designer cũng nhiều nhưng việc xin vào các vị trí đó hơi bị khó, vì họ thường đòi hỏi kinh nghiệm và bằng cấp đại học trong khi mình đang học cao đẳng.

Bạn có biết nơi nào là chỗ cho dân đồ họa thường lui tới xin việc không , chỉ mình với. Đến đầu tháng 8 là mình ra trường nên mình cần phải có công việc để tự lo cho mình sau bao năm học tập .

jay
16-07-2003, 23:43
ui dzời.
đi xin cả 2 đi, chổ nào nhận + lương tốt thì làm.
thời buổi này còn kén chọn gì nữa.

achxi
17-07-2003, 09:14
Bạn cũng nên tự tin lên, theo kinh nghiệm tuyển dụng, dân Cao đẵng DỄ KIẾM VIỆC hơn dân tốt nghiệp đại học nữa đó, tuy khởi điểm lương có thấp hơn một chút. Nhưng khi vào làm việc rồi, nếu chứng minh được khả năng của mình. Cơ hội thăng tiến của các bạn là ngang nhau.

Chúc may mắn.

B500
27-01-2004, 14:18
Chao ban,

Chung toi kinh doanh mo hinh lap rap bang giay. Chung toi dang can tuyen mot nhan vien co the xu dung thong thao AutoCad ; xu dung tot Photoshop. Trinh do Cao dang la tot roi, khong doi hoi kinh nghiem gi vi cong viec loai nay rat moi me o VN. Dieu quan trong la ban chiu kho.
Neu muon biet them chi tiet, vui long mail cho toi : nntr500@hotmail.com.
va neu co the, luu lai so dien thoai. Toi co thẻ cho ban them chi tiet cong viec.
Mong thu ban

Chào mấy bạn!

Cảm ơn bạn vì đã nghía bài viết này của mình!

Mình là sinh dziên sắp ra trường nhưng cái mình định hướng theo ít có dính gì tới những gì minh học trong trường. Mình theo ngành đồ họa và thiết kế web. Về đồ họa thì hơi bị tự tin Photoshop, corel . Thiết kế web : asp và active X ( giải pháp Com++) + Sql Server.

Mình thấy trên báo Tuổi trẻ và jobviet.com tuyển designer cũng nhiều nhưng việc xin vào các vị trí đó hơi bị khó, vì họ thường đòi hỏi kinh nghiệm và bằng cấp đại học trong khi mình đang học cao đẳng.

Bạn có biết nơi nào là chỗ cho dân đồ họa thường lui tới xin việc không , chỉ mình với. Đến đầu tháng 8 là mình ra trường nên mình cần phải có công việc để tự lo cho mình sau bao năm học tập .