PDA

View Full Version : Triệu chứng lạ của IE8

nguyenngockid
18-09-2008, 13:29
Chào mọi người! Không biết có ai đã dùng thử IE8 chưa vậy! Cho mình hỏi một chút nha!

Sau khi mình cài IE8 bản Beta2 thì phải! Tải trực tiếp từ trang của Microsoft vào hôm qua! Hiện tương là như vầy: Khi mình mở Windows Explorer và vào ổ D là ỗ dữ liệu của mình (ổ này còn trống 6Gb đã sử dụng 14Gb. Trên ổ đĩa mình có một file desktop.ini dùng để làm nền cho ổ đĩa. một file thumbs.db là file thiết lập dạng xem trước cho tập tin hình ảnh. một file ảnh là nền của ổ đĩa) thì bị báo lỗi và cần phải đóng. Các ổ đĩa khác vẫn mở được bình thường. Khi mình xóa tập tin Desktop.ini đi thì lại vào được ổ đĩa D. Như vậy là sao hả các bạn. Chả lẽ IE8 không cho làm hình nên thư mục hay ổ đĩa à? À mà khi mình copy riêng một file Desktop.ini sang ổ đĩa khác thì không sao nhưng khi copy cả fila ảnh nền thì lại bị.

Tìm hiểu giúp mình với!

phamduyvt
18-09-2008, 13:57
chắc chắn là ko fải do IE8

MyLifeForShare
18-09-2008, 14:21
Rất tiếc là do IE8 thật, tớ bị tình trạng giống hệt 100%, không thể gỡ IE8 mà đành phải xóa file desktop.ini

ipdacc
18-09-2008, 14:43
2 bác chiu khó chuyển sang FireFox xài đi, thằng IE hay bị những lỗi linh tinh quá.

nguyenngockid
19-09-2008, 01:13
Mình thì thực sự là không thích cài nhiều phần mềm cho một công việc! Bởi vậy cài xong hệ điều hành nó có gì thì mình sài nấy! Mình vốn thích "All in one" mà! Cũng giống như Windows Media Player đó! Mình chỉ cài K-lite Mega Codec Pack cho nó để nghe hết các định dạng media thôi. Chứ nếu mà mỗi định dạng lại sài một phần mềm của riêng nó thì có mà 8GB RAM mới phục vụ nổi! Hì hì, nói hơi quá nhưng cũng có cái đúng chứ hè! Hi vọng là bản chính thức của IE8 sẽ khắc phục được lỗi này!

MyLifeForShare
19-09-2008, 09:14
TỚ thì cài IE8 phá phách chơi thôi, chả dùng làm gì, nặng mà chậm như rùa. TỚ dùng Firefox từ khi mới có mạng rồi, không thể bỏ nó được :D

le phuoc
19-09-2008, 20:41
thằng IE8 chán lắm bạn ạ . Bạn nên chuyển sang FFox đi thôi. Máy mình hồi trước đang dung IE7 không sao, thế mà từ khi dùng IE8 thì chậm lắm nên mình để mặc nó trong máy và dùng FF thấy tốt hơn. Chúc thành công !

ln35-3
21-09-2008, 08:44
IE8 đang bản beta ,chắc chắn sẽ có lỗi,như các bro đã nói bạn nên xài các trình duyệt của mozzila..Theo mình thì xài trình duyệt SHIRETOKO của Mozzila là ngon nhất..mặc dù chỉ là bản beta nhưng nó là phiên bản rất mới của FF 3.0.1 hay có tên khác là FF 3.0.1 alpha 2..load video đúng như giới thiệu có lẽ là nhanh nhất trong các trình duyệt mà k cần sử dụng add-on Fast video