PDA

View Full Version : Khó index lên Goolge ?

Saokim999
16-09-2008, 08:50
Trang của mình bình thường index lên goolge check lúc nào cũng khoảng 40k
Nhưng tuầnn nay tự nhiên thấy giảm dần ko hiểu lý do...giờ còn có 35k
Check keyword trên goolge thì vẫn tăng đều
Check = cái
pr.camelpark.hu/sig.php?les=traitimyenbai.net&y=3

Bác nào có biết tại sao ko và cách xử thằng này giúp em với
thanks ;))

tranvu007
16-09-2008, 08:56
index là gì vậy pác????

tức là sao??pác nào giải thích cho em hỉu pác saokim999 hỏi gì?

ruckus
16-09-2008, 09:45
Có phải là đang nói đến vấn đề tăng rate không nhỉ ??? Index xong rồi đang check rate thì phải....

thanhbinh777
16-09-2008, 10:04
Nếu web bạn mới làm thì index theo cách indirect chỉ khoảnng 1 ngày có khi ít hơn là có trên google liền . Nếu direct thì mất khoảng 2 ngày chờ

qingsong
16-09-2008, 11:51
Thì nó thấy link nào đó có vấn đề nó del bớt đi thôi. Mà check keyword là sao bác?

tme_power
16-09-2008, 11:57
Thì nó thấy link nào đó có vấn đề nó del bớt đi thôi. Mà check keyword là sao bác?

Thì check từ khóa mà có khả năng tìm thấy site của bạn đó, mỗi site đều có một số từ khóa mà Google đã Crawl được.
Những từ khóa này sẽ show link đến web bạn khi có người gõ tìm nó, còn thứ hạn web của bạn xếp thứ mấy thì chưa biết đựoc :D

Anh_Sau
16-09-2008, 13:39
có web nào check từ khóa mà biết web mình đang xếp thứ mấy ko các Pro nhỉ :D

Saokim999
16-09-2008, 13:47
Nếu web bạn mới làm thì index theo cách indirect chỉ khoảnng 1 ngày có khi ít hơn là có trên google liền . Nếu direct thì mất khoảng 2 ngày chờ

<< 40.000 index lên goolge mà bảo mới làm hic
làm hơn 6 tháng rồi
Lạ là index thì giảm nhưng keyword thì vẫn tăng >.<
Keyword thì check bằng goolge analytic thôi

0988338837
17-09-2008, 07:23
40K đó ko phải là index mà là dung lượng trang ! dùng www.iwebtool.com mà check số lượng page đc index trên SE (http://www.ticsoft.com/70/quang-ba-website/SEO-Lich-su-va-qua-trinh-phat-trien.html)

nguyenvanphuoc
17-09-2008, 07:42
Trang minh ten la www.thailoan.vn .Mình dua sitemap.xml lên google rồi nhưng không index được trang web của mình.Mình là lính mới nên khi viết Source mình không hiểu gì là SEO ,giúp mình với, trang web mình cần viết thêm những gì bổ sung để được index. mình mong muốn từ khóa là thailoan hoặc www.thailoan.vn, dulịch thái loan.

vuacuagai
17-09-2008, 07:54
google luôn thay đổi thuật toán của nó mà, và mỗi khi thây đổi thì có người thằng và kẻ thua lol

còn site của bạn bị mất index là có khi google đang index lại toàn site của bạn đấy. Mỗi ngày thì nó vẫn cập nhật links mới từ site bạn, nhưng không cho vào database, vì nó cần index lại (mà giai đoạn này thì lâu khiếp), bác nào học cấu trúc dữ liệu, mấy cái cây thì biết, làm không phải ngày một ngày hai đâu. lên mạng search "google dance" thì sẽ hiểu rõ hơn.

hoặc bạn xem lại xem site của bạn có vi phạm điều gì đó trong google webmaster guideline không? như là có hidden text, hidđen links... thì sẽ bị phạt. search "google penalty" để biết thêm.

còn nếu không bị phạt thì cứ chờ đợi thôi, sau khi index toàn bộ site lại thì site của bạn sẽ cho traffic khủng khiếp hơn trước index đấy

Saokim999
17-09-2008, 07:55
40K đó ko phải là index mà là dung lượng trang ! dùng www.iwebtool.com mà check số lượng page đc index trên SE (http://www.ticsoft.com/70/quang-ba-website/SEO-Lich-su-va-qua-trinh-phat-trien.html)

pr.camelpark.hu/sig.php?les=traitimyenbai.net&y=3

giờ còn 35k... đâu phải kb mà bạn bảo dung lượng hic

check ở iweb
Retrieving Search Engine Indexes for:

traitimyenbai.net
Google 33,800
MSN 182
Yahoo! 11,249

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

google luôn thay đổi thuật toán của nó mà, và mỗi khi thây đổi thì có người thằng và kẻ thua lol

còn site của bạn bị mất index là có khi google đang index lại toàn site của bạn đấy. Mỗi ngày thì nó vẫn cập nhật links mới từ site bạn, nhưng không cho vào database, vì nó cần index lại (mà giai đoạn này thì lâu khiếp), bác nào học cấu trúc dữ liệu, mấy cái cây thì biết, làm không phải ngày một ngày hai đâu. lên mạng search "google dance" thì sẽ hiểu rõ hơn.

hoặc bạn xem lại xem site của bạn có vi phạm điều gì đó trong google webmaster guideline không? như là có hidden text, hidđen links... thì sẽ bị phạt. search "google penalty" để biết thêm.

còn nếu không bị phạt thì cứ chờ đợi thôi, sau khi index toàn bộ site lại thì site của bạn sẽ cho traffic khủng khiếp hơn trước index đấy

thanks U :D
check thì ko bị ban :D... ngồi chờ zi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sau khi giảm xuống 35k giờ đang lên 36k rồi :D

Saokim999
20-09-2008, 08:52
goolge dance ...index lên 42.000 rồi :P

qingsong
20-09-2008, 11:35
ddth cũng mới lên, từ 959k lên 1m20k rồi nè:D

mrhung93
22-09-2008, 07:57
index là gì vậy mấy anh

qingsong
22-09-2008, 08:10
Xuống lại rồi nè: http://www.google.com/search?hl=en&safe=off&q=site%3Addth.com&btnG=Search mất 10k:(