PDA

View Full Version : Máy tính cài lại không nhận drive âm thanh???

thanhtrung892007
16-09-2008, 08:32
Mình vừa cài lại máy. drive màn hình máy nhận tốt. Drive âm thanh khi cài thì nó chạy nữa chùng thì đứng lại. ko chạy nữa và báo lỗi. Khi vào mange coi thì thấy có` 1 cái có hìn cái loa nhưng có dáu chấm thang vàng vàng. Ai bít lỗi xin chữa giúp cảm ơn nhiều.(máy mình là hàng invad, main bord gigabyte)

tme_power
16-09-2008, 11:52
Bạn chọn chuột phải lên hình dấu thang vàng đó và nhấn Unintall cái đó đi
Khởi động lại máy và và manager nhấn chuột phải vào đó chổ màu đỏ vầ chọn Update Driver và duyệt đến nơi chứa driver để cài đặt

hacker2415
20-09-2008, 23:47
Có thể đĩa Driver của bạn bị xước nên ko đoc được đó thôi,bạn vào trang chủ của gigabyte mà tải về driver mới cho ổn định

sonbd2
23-09-2008, 12:47
Mình vừa cài lại máy. drive màn hình máy nhận tốt. Drive âm thanh khi cài thì nó chạy nữa chùng thì đứng lại. ko chạy nữa và báo lỗi. Khi vào mange coi thì thấy có` 1 cái có hìn cái loa nhưng có dáu chấm thang vàng vàng. Ai bít lỗi xin chữa giúp cảm ơn nhiều.(máy mình là hàng invad, main bord gigabyte)

Xem ở đây này http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=146553

quangvan87
23-09-2008, 12:53
nếu up không được thì bạn thì cài trực tiếp từ đĩa thử xem.còn nếu không được nữa tớ khuyên bạn ra ngoài hàng mua cái card sound cắm vào tự nhận.chẳng phải cài gì hết cho mệt

quyetdinh
06-11-2008, 21:28
các bạn ơi cho minh hỏi!msý tính của mình lúc đầu khởi động vào hệ thống thì bị cheo máy,sau do min tháo bin nguồn ra rồi gắn vào thì vào được nhưng sau đó máy tính bị mất âm thanh,lúc đầu mình tưởng mất card âm thanh nhưng khi mơ ra xem thi vẫn còn,mình cài lại card âm thanh nhưng không được!hichic
bạn nào biết thì giúp mình nha....!!!!

abcgiolanh
30-05-2009, 12:28
máy mình là máy pen 3 nhưng hỏng card on âm thanh, truóc dây có cài card rời và đã nhận,bây giờ nó lại không nhận là sao?
mong các bạn giúp đỡ