PDA

View Full Version : Cách khôi phục lại wndows bản quyền cho máy tính sách tay Sony Vaio

ditimcaihay
15-09-2008, 19:28
Hiện giờ là em đang dùng một máy tính sách tay hãng Sony Vaio có windows vista home permium bản quyền : Mọi người cho em hỏi cách khôi phục lại windows bản quyền trên mỗi khi nó bị lỗi . Nếu người nào biết thì xin chỉ ro cho em tưng bước một nhe . À nếu em muốn thay windows vista bản quyền này bằng một windows XP có được không vậy ? Nếu thay thế được thì em phải làm những gì và thứ tự thực hiện như thế nào .

khuongCOMPUTER
15-09-2008, 20:39
Lật bên dưới máy xem. Thường thì sẽ có một tem có CD Key của bản Windows bản quyền. Có thể dùng bất kì đĩa Vista nào có sẵn trên thị trường để cài với CD Key trên rồi update khi online.
VAIO cũng có một phân vùng ẩn để phục hồi lại win bản quyền. Nhấn giữ F10 khi mở máy là được.
Còn nếu cài lại XP thì coi như không có bản quyền (trừ khi mua XP bản quyền rồi cài zô).

garungh5n1
15-09-2008, 21:39
điêug này thì bạn khỏi lo. Bạn cứ mua đĩa winvista bất cứ phien bản nào, mien sao la 32bit la dc(don gian la vì thường dung 32bit hơn 64bit).Khi cài vào máy bạn sẽ tự active thành win bản quyền, update vo tư. goodluck!!!!!

gilcomputer_hn
16-09-2008, 16:50
Hiện giờ là em đang dùng một máy tính sách tay hãng Sony Vaio có windows vista home permium bản quyền : Mọi người cho em hỏi cách khôi phục lại windows bản quyền trên mỗi khi nó bị lỗi . Nếu người nào biết thì xin chỉ ro cho em tưng bước một nhe . À nếu em muốn thay windows vista bản quyền này bằng một windows XP có được không vậy ? Nếu thay thế được thì em phải làm những gì và thứ tự thực hiện như thế nào .

Cái này bạn cứ recovery lại là được. Mình ko nhớ rõ là phím mấy nữa chỉ quanh quẩn F11 hoặc Alt + F11 ; Phím 0 hoặc +.
Còn bạn muốn chuyển xuống Win Xp thì vẫn có bản quyền đó bạn kiếm đĩa Win xp bản quyền(mượn của ai đó và kiếm một cái key của máy nào đó) cài vào và khi Active thì gọi lên Microsoft xin key để Active.
Số ĐT: 9351053 và làm theo hướng dẫn nhé.
Nếu bạn ở Hn thì mang qua bên mình mình làm cho.

gon87
16-09-2008, 17:58

Bạn muốn chuyển từ Win Vista bản quyền xuống XP thì sẽ mất bản quyền, nếu thấy co Key ( vào trong ổ Recover xem ) thì OK, ko vấn đề gì, sau cài lại cũng được.

Chuyển từ VISTA bản quyền xuống XP ko phải là 1 vấn đề đơn giản cứ cài là xong đâu, có nhiều máy rắc rối lắm, ko biết máy bạn thế nào ? Nếu ko biết làm thì nên nhờ người có chuyên môn, tìm hiểu thêm trên Google xem có bài nào hướng dẫn cho máy bạn ko nhé. Ko thì bỏ vài chục ra hàng họ làm cho, tự làm rất nhiều khả năng là tắt tiếng ( ko dọa đâu ) Bạn tìm trên diễn đàn mình cũng có bài viết rất hay đấy.

ditimcaihay
19-09-2008, 19:44
cảm ơn tất cả mọi người . mọi người nói thế thì chung chung quá cái mình muốn là các bước tiến hành và trình tự thao tác cơ còn nhũng gì các bạn nói thì tôi cũng đã biết . nhưng dù sao cũng cảm ơn mọi người đã đọc bài của mình . mong mọi người giúp đỡ mình . con người chẳng ai ngu cả chỉ làkhoong giỏi trong một lĩnh vực nao đó thôi .

gon87
19-09-2008, 21:57
cảm ơn tất cả mọi người . mọi người nói thế thì chung chung quá cái mình muốn là các bước tiến hành và trình tự thao tác cơ còn nhũng gì các bạn nói thì tôi cũng đã biết . nhưng dù sao cũng cảm ơn mọi người đã đọc bài của mình . mong mọi người giúp đỡ mình . con người chẳng ai ngu cả chỉ làkhoong giỏi trong một lĩnh vực nao đó thôi .

Rất khó để chỉ cho bác vẫn đề này trên diễn đàn bác à, vì nếu chỉ cài Win bình thừong thì đơn giản thôi, có thể nói cho bác trên diễn đàn được, Chứ chuyển Win bản quyến sang XP thì ko thể hướng dẫn cụ thể được, mỗi con 1 khác ko hoàn toàn giống nhau. Bác thử nói rõ con của mình là gì nếu ai làm rồi thì hướng dẫn cho bác.

ditimcaihay
23-10-2008, 19:14
Hi,bạn nào biết cách dùng đĩa hirent boot chỉ cho em với , hiện em đã có một bản gost win vista là 25,5 gb .nhưng không biết cách để bung nó ra ma dùng . Bác nào biết thì chỉ dùm em với . Thanks !