PDA

View Full Version : sử dụng tai phone và loa ngoài cùng nhau ?

lehuynhhp
15-09-2008, 11:58
Mình mới mua cái tai phone về để nghe tiếng anh bởi nghe tiếng anh qua tai phone mình thấy chuẩn hơn nghe loa ngoài bình thường. Nhưng mỗi ngày mình chỉ nghe khoảng 1 tiếng tiếng anh thôi còn lại là nghe nhạc và làm những cái khác.
Những lúc mình không nghe tiếng anh thì mình lại muốn sử dụng loa ngoài thôi, vì như vậy thì mình có thể ra ngoài mà vẫn nghe được nhạc chứ cứ đeo cái tai phone thì chẳng đi đâu được.
Nhưng mỗi khi muốn sử dụng loa ngoài thì mình phải rút tai phone ra và ngược lại khi muốn sử dụng tai phone thì mình lại phải rút loa ngoài ra. Mình thấy cứ phải tháo ra tháo vào bất tiện quá. Có Pro nào có cách gì hay phầm mềm nào cho phép điều khiển cho phép tùy chọn sử dụng tai phone hoặc loa ngoài không trong khi vẫn cắm cả tai phone và loa ngoài trên case(mặt trước và mặt sau case đều có thể cắm được). Cám ơn các Pro rất nhiều!

dhpsos
15-09-2008, 12:04
Mình mới mua cái tai phone về để nghe tiếng anh bởi nghe tiếng anh qua tai phone mình thấy chuẩn hơn nghe loa ngoài bình thường. Nhưng mỗi ngày mình chỉ nghe khoảng 1 tiếng tiếng anh thôi còn lại là nghe nhạc và làm những cái khác.
Những lúc mình không nghe tiếng anh thì mình lại muốn sử dụng loa ngoài thôi, vì như vậy thì mình có thể ra ngoài mà vẫn nghe được nhạc chứ cứ đeo cái tai phone thì chẳng đi đâu được.
Nhưng mỗi khi muốn sử dụng loa ngoài thì mình phải rút tai phone ra và ngược lại khi muốn sử dụng tai phone thì mình lại phải rút loa ngoài ra. Mình thấy cứ phải tháo ra tháo vào bất tiện quá. Có Pro nào có cách gì hay phầm mềm nào cho phép điều khiển cho phép tùy chọn sử dụng tai phone hoặc loa ngoài không trong khi vẫn cắm cả tai phone và loa ngoài trên case(mặt trước và mặt sau case đều có thể cắm được). Cám ơn các Pro rất nhiều!

Có mỗi việc "rút" jack headphone ra mà cũng làm biếng... thế mà.. cái kia chạy ra, chạy vào cả ngày không thấy ai chán. Hehehe

2003206012077
24-10-2008, 19:46
sao bài này ko có câu trả lời nào thế này? Admin của diễn đàn hoặc mod của box này đâu? bạn dhpsos ko có câu trả lời cho câu hỏi mà đưa câu trả lời thế này
"... thế mà.. cái kia chạy ra" là thế nào????

ngondensang2007
24-10-2008, 20:14
Nhẽ ra bài này post vào mục kỹ thuật là hợp lý nhất.
Trước tiên pác phải cho biết tên main thì mới biết có hỗ trợ được cả hai khe cắm loa không cái đã.Có nhiều loại main không hỗ trợ đâu.

The Old Man
25-10-2008, 00:58
Máy của bạn bi hạn chế về Hardware. Nói nôm na là dàn loa của bạn là loại thường không có khả năng cho cấm Headphone vào. Củng có loại soundboard có thêm jack cắm cho headphone.

Bạn không muốn đầu tư thêm tiền vào hardware thì phải chịu khó rút ra cấm vào thôi.

crystalprince
25-10-2008, 02:57
có một cách khác .Đó là mua 1 jack chia đường line out ra làm 2 (5k ở chợ giời ) .Thế là 1 đầu có headphone ,1 đầu có loa .tắt loa đi mà nghe tiếng anh .Main của mình cũng không hỗ trợ trước sau cùng cắm .là 845 GV của gigabyte

Bad_Design
25-10-2008, 09:19
Main của bạn có hộ trợ âm thanh 5.1 không? Driver Sound của bạn đang dùng là gì? Vì có những main khi cắm headphone vào nó bắt phải thiết lập lại.