PDA

View Full Version : Modem Siemen Khuyến Mãi Cũa VNN

vuongdangthoai
15-09-2008, 00:44
Các pác cho em hỏi về thằng modem này.
Nhà thằng bạn em mới hòa mạng vnn được tặng cái modem này. Chơi được thời gian bình thường bữa nay giở chứng nhờ em tới xem giúp nhưng em củ chuối quá ko làm được. Nó thế này giờ kiểm tra đường tình trang từ máy tới modem thì bình thường ping 192.168.1.1 chạy tốt nhưng ping tới dns thì ko ra, nó báo destination host unreachable theo em bít thì nó ko thể lấy thông tin tới đó nhưng bạn em có nói là đã nhờ kỹ thuật tới kiểm tra thì bình thường khi đó nó chỉnh sửa gì trong đó thì hoạt động lại cái đó em ko bít vì ko có ở đó nhưng giờ tắt mở lại thì vô ko được. Em có tham khảo mấy trang khác thì nó bảo đồ tặng này ko tốt muốn hoạt động mỗi khi tắt mở lại thì phải kích hoạt. Nhưng em nghĩ trong đó nó có cho save lại sao lại phải kích hoạt lại. Vậy có cách nào khác ko cần mua modem mới ko. và có thể khắc phục ko cần nhờ nhân viên kỹ thuật ko vì sáng giờ gọi ko được chắc nó đi nhậu qua. Cảm ơn trước mấy pác

minhtuan_8x
15-09-2008, 00:50
~~ Cái modem Siemen này tớ cũng đc tặng trong dịp hòa mạng hơn nửa năm trước. Sài tốt mừ?... Đáng ra khi hòa mạng tốt, thì bạn nên Save lại file thiết lập thông số (Management > Settings > bakcup) để khi nào mạng có tình trnagj không ổn định bạn lại Update lại thì chạy bình thường.... Bây h cách tốt nhất là kiu KTV thiết lập lại thông số,, sau đó Bakcup file & dặn bạn là hem nên chơi dại nữa!

vuongdangthoai
15-09-2008, 01:04
Không bạn àh. Đã gọi kỹ thuật đến một lần và kiểm tra ko có gì. Nhưng khi ngưng sử dụng tắt modem đi rầu mở lại thì vẫn bị như vậy. Tiếc là bạn của mình ko bít usernam và cả password cũng như port của modem luôn nên mình cũng ko bít làm sao giờ. Mà hình như cái này không khai báo pỏt phải không bạn.

bathuc_1968
15-09-2008, 06:50
xem trong sách chỉ dẩn kèm theo modem rất chi tiết .Nhưng phải có usernam và cả password nếu không có thì diện thoại xin nhà cung cấp