PDA

View Full Version : Hỏi về phân vùng ổ đĩa

thienngaytho
14-09-2008, 21:51
Máy m có 2 ổ đĩa,D chứa phần khôi phục Win Vista,còn ổ C 140Gb chứa dữ liệu với HDH.m dùng chương trình Patition Magic 9.0 để chia lại phân vùng ổ C nhưng ko được,máy báo là ổ C đang chạy các Process nên ko thể chia được.Ai bít cách khắc phục giúp m với nha

y5cafe
14-09-2008, 21:58
cậu chia trong win hay sao mà báo có các process.
Dùng cái hiren's boot mà làm.

thienngaytho
14-09-2008, 22:15
Za co cách nào dùng phần mềm đó chia dc ko?

vuongdangthoai
15-09-2008, 01:38
Bạn cho mình hỏi lại là bạn muốn chia cái gì. Có phải bạn thấy ổ C còn trống nên muốn tạo một phân vùng mới phải không?. Theo mình thì bạn dùng Patition magic vẫn làm được việc đó. Nếu như bạn nó là ổ C đang chạy các process là đúng rồi vì nó đang chạy hệ điều hành mà. Nếu bạn muốn chia thì phải dồn ổ C lại cho nó dư ra phần chưa sử dụng khi đó cái phần đó nó sẽ là unlocation bạn chỉ cần định dạng lại nó và có thể đặt label là xong. Còn việc dồn ổ C lại thì bạn phải coi là ổ C đang còn trống bao nhiu( trong patition magic có báo) bạn chọn vào phân vùng đó và lên trên có cái dấu " <- -> " bạn click vào đó khi đó phân vùng ổ cho cho bạn có thể kéo lại được lúc đó bạn chỉ việc chỉnh lại cho thích hợp rồi ok và apply. Nếu có gì bạn có thể nhắn tin cho mình wa yahoo vuongdangthoai nếu mình có thể giúp được thì mình sẽ chỉ bạn. Mong bạn làm được.