PDA

View Full Version : Em cần tư vấn chọn mua laptop

830299
14-09-2008, 14:05
Em đang muốn mua 1 chiếc laptop khoảng tầm 11-12tr nhưng chưa biết chọn loại nào!Em đang phân vân giỮa 2 con này!Bác nào giúp em với!
Em mua laptop để chơi game online và giải trí là chủ yếu!Tư vấn giúp em Nha
Thanks!

Vostro 1500 - 2GB RAM, 120GB, VGA Intel X3100 chỉ có 749$::
Intel Core 2 Duo T5270 1.4Ghz 2Mb cache 800FSB

Dung lượng bộ nhớ: 2GB DDR2

Dung lượng đĩa cứng: 120GB

Kích thước màn hình: 15.4" WXGA TrueLife

Trọng lượng và pin: 2.8kg, pin 6 cell

Card màn hình:: Intel X3100

HP Presario V3814AU - KU792PA (PC DOS) :

DVD: DVD-CDRW
AMD Turion 64x2 TL-60( 2*2.0GHz)/ 1MB Cache/ 1GB Ram/ 160GB HDD/ VGA NVidia GO 7150 256MB DVD-RW/ 14.0" WXGA Bright View/ IEEE 1394/ Modem 56Kbps/BlueTooth / Touchpad Mouse 5 in 1 Card Reader/ Weight 2.2Kg/ Wireless - Vỏ công nghệ khắc - China

--------------------------------------------------------------------------------Giá: 12,199,000 VNĐ

laptopxps
14-09-2008, 17:07
con thứ nhất thì trâu bò khỏi phải nói,loa thì phê thôi rồi luôn(bass đập thik lắm,nghe trong nữa),với cái giá 11-12tr mà cấu hình như thế cũng ok nhưng phải đảm bào là hàng brand new,đập hôp.Nhưng có 1 yếu điểm là card on nên nếu bạn chơi những game 3D đòi hỏi cấu hình cao thì hơi giật đấy
Con thứ 2 thì là HP nên dùng lâu lâu sẽ nóng đấy(chỗ để tay thì nóng thôi rồi) nhưng lại đẹp ,cấu hình cũng ngon:D,card rời nên chơi game tốt hơn(nói rời nhưng bạn cũng ko nâng cấp card như máy bàn được vì nó hàn luôn trên main:(().Loa con này thì không được như con trên
Nếu là nam thì mình khuyên bạn nên chọn con dell vì nó bền,hơi nặng chút và hình thức ko đẹp cho lắm nhưng ko thành vấn đề phải ko bạn:D
Đó là vài nhận xét của riêng mình.Bạn lựa chọn giữa trâu bò nhưng thô, nặng với đẹp nhẹ nhưng hơi nóng

laptopxps
14-09-2008, 17:07
con thứ nhất thì trâu bò khỏi phải nói,loa thì phê thôi rồi luôn(bass đập thik lắm,nghe trong nữa),với cái giá 11-12tr mà cấu hình như thế cũng ok nhưng phải đảm bào là hàng brand new,đập hôp.Nhưng có 1 yếu điểm là card on nên nếu bạn chơi những game 3D đòi hỏi cấu hình cao thì hơi giật đấy
Con thứ 2 thì là HP nên dùng lâu lâu sẽ nóng đấy(chỗ để tay thì nóng thôi rồi) nhưng lại đẹp ,cấu hình cũng ngon:D,card rời nên chơi game tốt hơn(nói rời nhưng bạn cũng ko nâng cấp card như máy bàn được vì nó hàn luôn trên main:(().Loa con này thì không được như con trên
Nếu là nam thì mình khuyên bạn nên chọn con dell vì nó bền,hơi nặng chút và hình thức ko đẹp cho lắm nhưng ko thành vấn đề phải ko bạn:D
Đó là vài nhận xét của riêng mình.Bạn lựa chọn giữa trâu bò nhưng thô, nặng với đẹp nhẹ nhưng hơi nóng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà con HP có công nghẹ khắc của....CHINA cơ àh:D

830299
15-09-2008, 19:19
Thanks nhiều nha!Nhưng theo mình tìm hiểu thì con vostro 1500 đã lỗi thời.Dell không sản xuất nữa.Có ai tư vấn giúp mình xem có con nào tầm giá đó nữa không?Mua lap lần đầu nên thấy khó quá hĩ

gas can
16-09-2008, 09:20
Con HP: http://aqualaptop.com/Web/ViewPro178.aspx
Con này dùng card rời nhưng tớ thấy trên một số diễn đàn thì con card này cũng không hơn con card của Intel X3100 là bao nhiêu, thậm chí còn "được" Vista chấm điểm thấp hơn!
Loa của con Hp này là AltecLansing Speaker nên đảm bảo là hay hơn của Dell!
Con chip của AMD này cũng được đánh giá khá cao, nhưng hình như là dùng tốn điện hơn của Intel nên cũng mau hết pin hơn!