PDA

View Full Version : Mọi người ơi giúp mình với!

Unregister
13-09-2008, 12:06
Mình cài cái đía NERO 6 về, một thời gian sau lại xóa đi NeroMediaplayer , nó bào là nếu xóa chương trình này thì một số chương trình kahcs sẽ không hoạt động . Đúng như vậy ! YM 9 nhà mình không dzo nổi , mình đã tìm file uninstall rùi nhưng nó không cho uninstall . Làm thế nào đây
Cho mình hỏi đía format làm cái gì ?

gon87
13-09-2008, 12:50
Mình cài cái đía NERO 6 về, một thời gian sau lại xóa đi NeroMediaplayer , nó bào là nếu xóa chương trình này thì một số chương trình kahcs sẽ không hoạt động . Đúng như vậy ! YM 9 nhà mình không dzo nổi , mình đã tìm file uninstall rùi nhưng nó không cho uninstall . Làm thế nào đây
Cho mình hỏi đía format làm cái gì ?

1.Xin hỏi bạn Uninstall cái gì? YM 9 hay Nero mà nó ko cho?
Bạn uninstall bằng cách tim file Uninstall à? bạn hãy vào start/setting/control panel/add or remove program chọn chươg trình bạn muốn Remove rồi chon nút Remove.

Bạn có thể Remove hết cả Nero và YM 9 sau đó cài lại là được.Trong 1 vài trường hợp bạn phải restart lại máy sau đó Remove mới được, còn sau khi Remove mà nó bắt khởi động lại thì chon đồng ý thôi.

2.Đĩa format để biến tất cả những gì trên máy tính của bạn về miền cực lạc.
Vd bạn cài lại Win, đĩa Win có chức năng format đấy, thế thì bạn ko muốn thằng Nero cũng tự ra đi thôi

Nếu mấy thằng kia cứng đầu quá ko cho xóa bạn có thể dúng thêm các phần mềm hỗ trợ.

vnngoanhtuan
13-09-2008, 13:23
Tui làm hoài mà thấy có bị gì đâu ???