PDA

View Full Version : Lỗi phần cứng hay phần mềm ?

NguLauDotBen
13-09-2008, 09:25
Mong các pro chỉ giúp máy mình thường xuyên bị treo dù mới ráp được 2 ngày qua theo dõi thì thấy lúc đang load game hay soft gì thì Usage CPU lên tới 70% + ko biết có phải nó liên quan đến việc treo máy hay không nêu cấu hình ra tý pro nào am hiểu chỉ dùm cách khắc phục
Main J&w RS780UVD-AM+2, CPU Atholon(tm)64X2 5000 2,6Ghz, VGA Asus 256 GF8500GT Hệ điều hành vista Ultimate

ngondensang2007
13-09-2008, 09:29
thường CPU làm việc cao quá là do main bị lỗi.

NguLauDotBen
13-09-2008, 09:31
thường CPU làm việc cao quá là do main bị lỗi.

lúc mình ráp máy lần đầu tiên main đã bị lỗi Lan Card onboar nên đem ra bảo hành nó đổi main và test lại rồi :(

ngondensang2007
13-09-2008, 09:38
lúc mình ráp máy lần đầu tiên main đã bị lỗi Lan Card onboar nên đem ra bảo hành nó đổi main và test lại rồi :(

Chia pùn với pác main bảo hành thường toàn main cũ lấy đâu ra main mới
hiện tượng của pác em gặp một lần là do lỗi main thì em đoán vậy thôi pác cứ thử kiểm tra lại bằng cách gắn toàn bộ thiết bị vào một em main khác xem sao ?
Cái này pác phải có đồ để test mà case mới mua đc có 2 ngày thì mang đến bảo bên bán đổi cho case khác cho nó nhanh đi chứ để lâu ngày còn rắc rối hơn ý.

nguyenhoangvukt
14-09-2008, 18:33
Nếu ccấu hình như bạ nói mà CPU khi chay lên tới 7o% thì theo mình đoán thì máy ban có thể bị virut.sao ban ko thử diện virut ở C.và D xem sao.khi diêt xong ban kiêm tra thử CPU ban có giam hơn ko.nếu ko thì ban kiêm tra lai ram nha.Minh chỉ biết đến đó thôi