PDA

View Full Version : Laptop kô xem được đĩa DVD

relax24h
12-09-2008, 21:05
Mình dùng WMP hay JetAudio thì cứ nhận được thông báo là phải giảm độ phân giải và số lượng màu đi ( của mình để 32bit ). Tuy nhiên khi mình giảm đi rồi vẫn kô đc.
Bác nào gặp chuyện này chưa ah, xin chỉ bảo.
Thanksssssss

garungh5n1
12-09-2008, 22:10
bạn cài codec vào thử xem sao.thường thì vista hay xảy ra vấn đề đó

The Old Man
13-09-2008, 00:54
Mình dùng WMP hay JetAudio thì cứ nhận được thông báo là phải giảm độ phân giải và số lượng màu đi ( của mình để 32bit ). Tuy nhiên khi mình giảm đi rồi vẫn kô đc.
Bác nào gặp chuyện này chưa ah, xin chỉ bảo.
Thanksssssss

Tôi chỉ gặp trường hợp trên trong Vista mà thôi. Phải download Graphics driver mới nhất và dùng Vista Codec mới nhất là xong. Tôi không có dùng Jet AUdio, chỉ dùng WMP, PowerDVD.

Lổi này khi mới cài Vista. Tôi nhớ là sau khi SPK1 ra đời thì không còn gặp lổi này nửa.

Có thể là máy tôi đả có driver đầy dủ nên không còn bị nửa chớ không phải là nhờ SPK1.

relax24h
13-09-2008, 13:25
Cảm ơn 2 bác.
Em xài WinXP. Cũng hí hoáy cài cái driver cho nó rồi mà.
Ah em còn có chuyện này nữa: Là khi máy em để 16bit màu thì màn hình hiện lên hơi bị nhòe nhòe, tăng lên 32bit thì mới đỡ ( tuy tinh mắt vẫn thấy ). Có bác nào bị như thế kô ah. Máy em dùng card onboard Intel X3100.

garungh5n1
13-09-2008, 15:04
bạn vào driveragent.com rồi scan thử xem. nếu nó báo lỗi driver cái nào thì driver cái đó chưa đựoc cập nhật, bạn cài thêm codec hỗ trợ xem phim.

asimo_dangkhoa
13-09-2008, 15:27
Là khi máy em để 16bit màu thì màn hình hiện lên hơi bị nhòe nhòe, tăng lên 32bit thì mới đỡ ( tuy tinh mắt vẫn thấy ). Có bác nào bị như thế kô ah. Máy em dùng card onboard Intel X3100.

16 bít màu hơi nhòe nhòe là phải rùi, 32 bít mà vẫn còn ? có khi bác điều chỉnh lại cái Sharpness(độ sắc nét)+ Contrast(độ tương phản) của màn hình lên cao, hoặc bác chỉnh lại chế độ hiển thị của Window như sau: CHuột phải trên Destop/Properties/Appearance/Effects/bỏ hết các tùy chọn đi.

Chắc không phải tại driver đâu(nếu đã cài đúng), nếu chỉnh mà vẫn nhòe=> card lỗi or màn lỏm.

Chúc vui!