PDA

View Full Version : Cho em hỏi về Win Xp với

rooneychu
12-09-2008, 15:17
Em cứ thấy bảo WinXP home với Win Pro là sao ạ
Với Win bản quyền với Win không bản quyền là sao ạ. Dùng có khác nhau không
(nếu khác thì Khác như thế nào)

ngondensang2007
12-09-2008, 15:24
WIN XP home có ít tính năng hơn win pro và giá thành tất nhiên là rẻ hơn.
Win bản quyền thì được update và được hỗ trợ từ hãng còn win lậu thì cũng có thể update được một số thứ và không được hỗ trợ từ hãng ngoài ra khi bị túm gáy là đến ốm tiền như chơi vì tội xài win lậu.
Win XP home xài chán hơn win pro là cái chắc vì sẽ mất đi một số tính năng làm còn tính năng gì thì chịu quen xài win pro rùi có xài xp home đâu mà bít
Có một cái khác không biết có đúng ko là win xp home ko có domain còn xp pro có domain cái này là do vụ win vista home mà ra nếu sai bỏ qua nhé vì chưa xài mà

onngoai
12-09-2008, 15:43
"win xp home ko có domain còn xp pro có domain" nghĩa là sao? không hiểu ý đồ tác giả lắm

ngondensang2007
12-09-2008, 15:52
"win xp home ko có domain còn xp pro có domain" nghĩa là sao? không hiểu ý đồ tác giả lắm

híc domain để thông qua server chứ sao pác.Tất nhiên pác bảo là cần gì phải domain workgroup cũng xài được chứ sao nhưng bảo mật không cao.
Hồi đó bán cái MTXT cho khách có win vista home bản quyền ko có domain cũng giải thích thế rồi nhưng họ không nghe cứ thích domain cơ thì làm gì được họ.
Thế em mới bảo có thể đó là sự khác biệt còn đúng hay không thì phải xem ai đã từng cài win xp home xem hộ xem thế nào thôi.

onngoai
12-09-2008, 15:54
ý bác nói là không login vào được Domain hả? Cũng không rõ để kiểm tra xem sao. (vì có xài XP home đâu mà biết)

rooneychu
12-09-2008, 16:14
hic domain là gì zay. Rõ một tí được không. tò mò quá

ngondensang2007
12-09-2008, 16:18
ý bác nói là không login vào được Domain hả? Cũng không rõ để kiểm tra xem sao. (vì có xài XP home đâu mà biết)

thì ban đâu em đã bảo pác là không bít có đúng không vì em kiểm nghiệm từ win vista home mà ra thôi
nó chẳng có mục nào là domain thôi ý chứ chỉ có mỗi mục workgroup thôi

hic domain là gì zay. Rõ một tí được không. tò mò quá
cái này thì pác phải đi học rùi em cũng chẳng rành mấy cái vụ domain này đâu xài khó bỏ xừ ra phải tu một khóa cỡ hơn nghìn $ thì may ra bít rõ được