PDA

View Full Version : Lạ thât, AstonXP sao không ai trả lời tôi vậy?

dohoainam
15-07-2003, 00:20
Tôi đã nhiều lần hỏi về những dòng chữ ngoằn ngèo trên các menu của AstonXP tại diễn đàn này mà sao không thấy ai trả lời. Bạn ghost1982 có đọc câu hỏi của tôi không vậy? Tôi cài đặt Aston là do đọc bài giới thiệu của bạn đó. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các bạn. Cảm ơn nhiều!

Lord_of_monsters
15-07-2003, 08:36
cái này chính chủ mới biết vì ít người dùng lên không biết nhiều bác có thể gọi trực tiếp cho Ghost82 ấy chứ phần bác tui cũng mới nghe lần đầu thui hà không giúp gì xin lõii nhe

Ghost1982
15-07-2003, 09:32
Không biết mà còn cố viết vô, nếu Theme đó mà có sài Font đặc biệt thì hẳn là nó sẽ có kèm ở trong rồi bạn thử tìm và cài font đó là chắc được. Mà không được thì có lẽ người làm cái theme đó chưa làm tốt, bạn chuyển sang cái Theme khác đi. Mà Theme nào vậy nói rõ đi tôi sẽ thử và hướng dẫn thêm.

Lord_of_monsters
15-07-2003, 09:48
cái gì tui viết cái gì, bác sao thế, tui chỉ thấy không ai trả lời thì viết như thế chứ sao, sao bác vặn tui làm gì, không biết bảo không biết, thế sai à, cay cú vừa thui chứ, không nói được người khác cảm thấy khó chịu à :lick:

dohoainam
15-07-2003, 12:58
Tất cả các theme có trong Aston của tôi đều có lỗi chữ ngoằn ngèo như vậy, nhưng không phải tất cả các dòng lệnh trong các menu đều ngoằn ngèo, có những dòng lệnh bằng tiếng Anh rất rõ. Tôi nghĩ rằng có lẽ phải cài font tiếng Nga vào máy hay sao ấy, vì Aston này tôi down từ một trang web của Nga mà, hơn nữa, trong Start menu và Desktop cũng sử dụng tiếng Nga cho các biểu tượng. Tôi thấy xài Aston rất hay, nhưng mỗi tội khó chịu vì những dòng chữ ngoằn ngèo đó thôi.
ghost1982 và các anh em xem có cách nào khắc phục chỉ giùm tôi với. Cám ơn nhiều

Ghost1982
16-07-2003, 08:59
Tôi dùng Aston cũng khá nhiều, hiện tại số lượng Theme của tôi là 90 cái đều download tại AstonShell.com\Themes, tôi đã cài thử cả 90 cái đó và chưa nhận ra 1 sai sót nào cả, có lẽ đúng như bạn nói mấy cái của bạn là down tại Web của Nga nên cần có Font của Nga. Tốt nhất là bạn nên tìm mấy cái trên trang chủ của Aston cho chuẩn, cách khắc phục thì tôi chịu bởi vì tôi không dùng mà.